రేవంత్ మంత్రం కాంగ్రెస్ పార్టీకి పని చేస్తుందా.. లేదా ?

100 ఏళ్ల చరిత్ర ఉన్న కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇప్పుడు చాలా రాష్ట్రాల్లో పోరాడుతోంది. కొన్ని ప్రాంతాలలో, రాజకీయ చిత్రపటంలో ఉండే పరిస్థితి కూడా లేదు.తెలంగాణలో కాస్త బలంగా ఉండడంతో పోయిన వైభవాన్ని తిరిగి తీసుకురావడంపై పార్టీ దృష్టి సారిస్తోంది. తెలంగాణ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిగా ఫైర్‌బ్రాండ్‌ నేత రేవంత్‌రెడ్డిని నియమించి కాంగ్రెస్‌ అధిష్టానం ధీటైన అడుగు వేసింది.
సీనియర్లు రేసులో ఉన్నారని తెలిసినా కాంగ్రెస్ రేవంత్ రెడ్డిని ఎంపిక చేసింది. రేవంత్ రెడ్డితో పార్టీలోని సీనియర్లకు ఇంకా పొసగడం లేదు. సీనియర్లు సపోర్ట్ చేయకపోయినా రేవంత్ రెడ్డి మాత్రం తన యాత్రలో బిజీగా ఉన్నారు. తన యాత్రకు ప్రజల నుంచి మంచి స్పందన వస్తోందని, రాష్ట్రంలో బీఆర్ఎస్ విఫలమైందని ఆరోపించారు. తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ (టిపిసిసి) చీఫ్ ప్రజల నుండి ఒక్క అవకాశం అడుగుతున్నారు.
రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఇంకా బలమైన క్యాడర్ ఉందని,నేతలంతా ఏకతాటిపైకి వస్తే ఎన్నికల్లో అధికార బీఆర్‌ఎస్‌కు పెను ముప్పు వాటిల్లుతుంది. రేవంత్ రెడ్డి ప్రజలను అవకాశం కోసం అడుగుతున్నారు. రేవంత్ రెడ్డి మంత్రం పార్టీకి సహాయం చేస్తుందో లేదో వేచి చూడాలి. రేవంత్ పార్టీలో బలమైన నాయకుడు మాత్రమేనని, తన నైపుణ్యాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోగలిగితే పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకువస్తానని అన్నారు.
అయితే ఆ మంత్రం పార్టీకి పని చేస్తుందా లేదా అనేది ప్రశ్న.
కాంగ్రెస్ అంతర్గత తగాదాలకు ప్రసిద్ధి, తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో మనం చూడవచ్చు. రేవంత్ రెడ్డి హత్ సే హత్ జోడో క్యాంపెయిన్ చేస్తుండగా సీనియర్లు మాత్రం ప్రచారంలో పాల్గొనకుండా పార్టీ కోసం ప్రత్యేక యాత్రలు చేస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ను దాదాపుగా మరచిపోయే ప్రమాదాన్ని తీసుకొని ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి తెలంగాణను విభజించింది. అయితే పార్టీ రెండు రాష్ట్రాల్లో స్థానం కోల్పోయింది. ఆంద్రప్రదేశ్‌లో పార్టీ దాదాపు ఖాళీ కాగా, తెలంగాణలో మాత్రం మంచి స్థితిలో ఉంది.పార్టీ మరింత కృషి చేసి అధికారంలోకి రావాలన్నారు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీకి షాక్ ఇచ్చిన కాపు సామాజికవర్గం?
Next articleతెలంగాణలో పోస్టర్ గేమ్: ఈసారి ఎమ్మెల్సీ కవితపై!