బీజేపీకి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మరింత గడ్డు రోజులు ?

జాతీయ స్థాయిలో వరుసగా రెండోసారి అధికారంలోకి వచ్చిన పార్టీ ఇది.ఆంద్రప్రదేశ్‌లో కూడా బీజేపీ చక్రం తిప్పాలని భావిస్తున్నప్పటికీ, ఆ పార్టీ ఇప్పటి వరకు సాధించింది ఏమీ లేదు.ఏపీలో ప్రాంతీయ పార్టీలతో జతకడితే బీజేపీ చాలా లాభపడింది కానీ ఇప్పుడు కాషాయ దళానికి ఖచ్చితంగా అవకాశం లేదు.
ఏపీ బీజేపీ నేతలు చాలా మాట్లాడుతున్నారు, దాని అధినేత సోము వీర్రాజుతోనే ఆయన ఏకపక్ష నిర్ణయాలు, ప్రకటనలు పార్టీని ఇబ్బందులకు గురి చేశాయని, ఆ తర్వాత తమదైన రీతిలో ప్రత్యేకత చాటుకున్న రెండో శ్రేణి నాయకులు మనకున్నారు. కొంత మంది నాయకులు తెలుగుదేశం, మరికొందరు జనసేనను ఇష్టపడుతున్నారు. నేతల మధ్య స్పష్టమైన సమన్వయం లేకపోవడంతో ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో వారి అసలు బలహీనత మరోసారి బట్టబయలైంది.
ఉత్తరాంధ్ర పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో బీజేపీ సిట్టింగ్ స్థానాన్ని కోల్పోయింది. పోటీ చేసిన మాధవ్ డిపాజిట్ కూడా దక్కించుకోలేకపోయారు. మాధవ్‌కు వచ్చిన ఓట్లతో పోలిస్తే చెల్లని ఓట్లు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ఒకవైపు నేతల మధ్య అనైక్యత, క్యాడర్ లేమి బీజేపీకి శాపంగా మారింది.
ఈ ఫలితం గత ఎన్నికల్లో మాధవ్ విజయంపై చర్చకు దారితీసింది. తెలుగుదేశం ఆయనకు మద్దతుగా నిలిచిందని, ఆయన గెలుపు కోసం క్యాడర్ ఎంతో కష్టపడిందన్నారు. బీజేపీకి టీడీపీ దూరమైందని, దానికి తోడు టీడీపీ ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడం వల్లే బీజేపీ ఘోర పరాజయానికి కారణమైందన్నది సోము వీర్రాజు వైఖరి. ఇప్పుడు బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకోవడం టీడీపీకి ఇష్టం లేదని తెలుస్తోంది.
జనసేన ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో బీజేపీకి దూరంగా ఉంది. జన సేన ఏ పార్టీకి మద్దతు ఇవ్వలేదు, అయితే దాని అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ ఎన్నికలలో పూర్తిగా మౌనంగా ఉన్నారు. పవన్ అడిగిన రోడ్ మ్యాప్ ఇవ్వకపోవడంతో జనసేన క్యాడర్ బీజేపీపై విశ్వాసం కోల్పోయిందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.
పైగా ఉత్తరాంధ్ర ప్రాంతంలోని కాపు సామాజికవర్గం బీజేపీని అనుమానంగా చూడటం మొదలుపెట్టింది. జనసేన కార్యకర్తలు, అభిమానులు తమకు సరైన భాగస్వామి టీడీపీ ఒక్కటే అనే నిర్ణయానికి వచ్చారు. దాంతో టీడీపీ అభ్యర్థి గెలుపు సులువైంది.
బిజెపికి చెందిన మాధవ్ మంచి వ్యక్తి, పలుకుబడి ఉన్నప్పటికీ, అది ఎన్నికల్లో పని చేయలేదు.బీజేపీలో ఇదే పరిస్థితి కొనసాగితే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మరింత గడ్డు రోజులు తప్పవు.

Previous articleవైసీపీ, బీజేపీ రహస్య మిత్రులని ఏపీ ప్రజలు భావిస్తున్నారా?
Next articleమహారాష్ట్రలో ఎక్కువ సమయం గడుపుతున్న టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యే !