వైఎస్సార్‌సీపీకి షాక్ ఇచ్చిన కాపు సామాజికవర్గం?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పట్టభద్రుల ఎన్నికల ఫలితాలు అధికార వైఎస్సార్‌సీపీకి షాకిచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. వైజాగ్‌ను రాజధానిగా ప్రకటించినప్పటికీ ఉత్తరాంధ్రలో వైసీపీ ప్రభుత్వానికి పెద్ద దెబ్బ తగి లింధి. టీడీపీ ఎమ్మెల్సీ అభ్యర్థి వేపాడ చిరంజీవిరావు ఘన విజయం సాధించారు. వైసీపీ అభ్యర్థి, బ్రాహ్మణ సమాఖ్య చైర్మన్ సీతంరాజు సుధాకర్‌పై ఆయన దాదాపు 15 శాతం తేడాతో విజయం సాధించారు.
వేపాడ చిరంజీవి రావు గురించి మాట్లాడుతూ, అతను కాపు సామాజిక వర్గానికి చెందినవాడు.వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత వివిధ కారణాల వల్ల కాపులు ఆ పార్టీకి దూరమవుతున్నారని అంటున్నారు. కేంద్రం ప్రకటించిన 10 శాతం ఈడబ్ల్యూఎస్‌ రిజర్వేషన్లలో గత టీడీపీ ప్రభుత్వం కాపులకు 5 శాతం రిజర్వేషన్లు అమలు చేసింది. అయితే చంద్రబాబు నాయుడు కాపులకు ఇచ్చిన రిజర్వేషన్లను వైసీపీ రద్దు చేసింది.
కాపు రిజర్వేషన్ తన పరిధిలో లేదని, దీనిపై కేంద్రం స్పందించాలని వైసీపీ అధినేత ఏపీ సీఎం జగన్ అన్నారు. మరోవైపు, వర్గాలకు రిజర్వేషన్లు ఇవ్వడం సంబంధిత రాష్ట్రాల అధికార పరిధిలోకి వస్తుందని కేంద్రప్రభుత్వం పార్లమెంటులో స్పష్టం చేసింది. కాపు రిజర్వేషన్ల విషయంలో జగన్ ప్రభుత్వ తప్పిదమే ఇందుకు నిదర్శనమని పలువురు అంటున్నారు.
ఉత్తర ఆంధ్ర ప్రాంతంలో బీసీలతో పాటు కాపు సామాజికవర్గం కూడా పెద్ద సామాజికవర్గం. నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం మెగా అభిమానులు అక్కడ పెద్ద సంఖ్యలో ఉన్నారు. జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ వైజాగ్ పర్యటనలో వైసీపీ ప్రభుత్వం వ్యవహరించిన తీరుపై కాపు సామాజికవర్గం, అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నారు. పవన్ కళ్యాణ్ ర్యాలీకి అనుమతి ఇవ్వలేదని, కరెంటు కట్ చేశారని, ఆయన బస చేసిన హోటల్‌కు వెళ్లి అరెస్ట్ చేసేందుకు పోలీసులు ప్రయత్నించారని యువత, ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసి ఉండొచ్చనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.
మరోవైపు పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో అధికార వైఎస్సార్‌సీపీకి వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయాలని జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ ప్రజలను కోరారు. దీనిపై ఆయన స్పష్టమైన ప్రకటన చేశారు. అంతే కాదు వచ్చే ఎన్నికల్లో జనసేన, తెలుగుదేశం పార్టీల మధ్య పొత్తు కూడా ప్రభావం చూపి ఉండవచ్చు. ఉత్తరాంధ్రలోని కాపు సామాజికవర్గం వైఎస్సార్‌సీపీకి వ్యతిరేకంగా ఓటు వేసి ఉండొచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

Previous articleమహారాష్ట్రలో ఎక్కువ సమయం గడుపుతున్న టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యే !
Next articleరేవంత్ మంత్రం కాంగ్రెస్ పార్టీకి పని చేస్తుందా.. లేదా ?