ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ఊపిరి పీల్చుకున్న టీడీపీ !

ఇటీవల జరిగిన ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల కౌంటింగ్ తీరు చూస్తుంటే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మనుగడ కోసం పోరాడుతున్న ప్రతిపక్ష తెలుగుదేశం పార్టీకి ఎట్టకేలకు కాస్త ఊపిరి పీల్చుకుంది. ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రాలోని పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో జరిగిన ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ఉత్తరాంధ్ర తెదేపా అభ్యర్థి వేపాడ చిరంజీవి రావు 34836 ఓట్లు మెజారిటీ తో ఘన విజయం. రాయలసీమ (తూర్పు) పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో ఉమ్మడి ప్రకాశం–నెల్లూరు–చిత్తూరు నియోజకవర్గ పట్టభద్రుల MLC ఎన్నికల్లో గెలుపొందిన కంచర్ల శ్రీ శ్రీకాంత్. సమీప అభ్యర్థి శ్యామ్ ప్రసాద్ రెడ్డి పై 34,110 ఓట్ల ఆధిక్యంతో గెలుపొందిన శ్రీకాంత్

రాయలసీమ (పశ్చిమ) నియోజకవర్గంలోనూ టీడీపీ ఆకట్టుకునే ప్రదర్శన కనబరిచింది. అయితే, ఉపాధ్యాయ నియోజకవర్గమైన రాయలసీమ (తూర్పు), రాయలసీమ (పశ్చిమ) స్థానాల్లో వైఎస్సార్‌సీ బలపరిచిన అభ్యర్థులు గెలుపొందారు. దాని అభ్యర్థులు – పర్వతరెడ్డి చంద్రశేఖర్ రెడ్డి, M V రామచంద్రారెడ్డి వరుసగా రెండు స్థానాలను గెలుచుకున్నారు, అయితే చాలా తక్కువ ఓట్ల తేడాతో వరుసగా 2,000 మరియు 169 ఓట్లు వచ్చాయి.
ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్ర పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో స్థానంలో మళ్లీ పోటీ చేసిన సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్సీ, బీజేపీ నేత పీవీఎన్ మాధవ్ ఇద్దరు అభ్యర్థుల కంటే చాలా వెనుకబడ్డారు. స్పష్టంగా, గ్రాడ్యుయేట్లలో జనసేన పార్టీ ఓటర్లు బిజెపి అభ్యర్థికి ఓటు వేయలేదు.

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి ఇది ఖచ్చితంగా మేల్కొలుపు పిలుపు, ఎందుకంటే ఫలితాలు పట్టణ ఓటర్లు, ముఖ్యంగా విద్యావంతుల మానసిక స్థితిని సూచిస్తున్నాయి. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కూడా అదే రీతి రిపీట్ కావాలంటే టీడీపీకి కొంత ఊరట లభించింది.

Previous articleరాజధానికి వ్యతిరేకంగా వైజాగ్‌లో వెలిసిన పోస్టర్లు !
Next articleబీజేపీని పక్కనబెట్టిన జనసేన, ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో టీడీపీకి ఓటేసిందా?