రాజధానికి వ్యతిరేకంగా వైజాగ్‌లో వెలిసిన పోస్టర్లు !

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రస్తుత రాజకీయ స్పెక్ట్రమ్‌లో వైజాగ్‌కు పెద్ద ఔచిత్యం ఉంది.2019 ఎన్నికల్లో అధికారంలోకి వచ్చిన వైఎస్‌ జగన్‌ నేతృత్వంలోని వైఎస్సార్‌సీపీ రాష్ట్రానికి మూడు రాజధానులు అనే ప్రతిపాదనను ముందుకు తెచ్చింది. గతంలో తెలుగుదేశం పార్టీ అమరావతిని ఏకైక రాజధానిగా ప్రకటించింది. వైజాగ్ రాజధాని అని వైసీపీ ప్రభుత్వం గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్స్ సమ్మిట్‌కు ముందు, జగన్ రాష్ట్ర రాజధాని వైజాగ్ అని పిలిచారు, పెద్ద ఈవెంట్‌కు పెట్టుబడిదారులు, వ్యాపార దిగ్గజాలు, కంపెనీలను ఆహ్వానించారు.
వైజాగ్‌ను అభివృద్ధి చేసేందుకు పెద్దగా కృషి చేయనవసరం లేదని, ఇప్పటికే నగరం అభివృద్ధి చెందినందున రాజధానిగా విశాఖను నామినేట్ చేయాలని అధికార పార్టీ భావిస్తోందని రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు. దీంతో ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో అధికార పార్టీ సులువుగా విజయం సాధిస్తుందని పలువురు భావిస్తున్నారు. అయితే ఇప్పుడున్న ట్రెండ్ ఇంకోటి చెప్పాలి. ప్రతిపక్ష తెలుగుదేశం పార్టీ నాయకత్వం వహిస్తోందని, వైజాగ్‌ను రాజధానిగా చేయడంపై భారీ ఆశలు పెట్టుకున్న అధికార వైఎస్సార్‌సీపీకి పెను ముప్పు వాటిల్లే అవకాశం ఉందని రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు.
ఈ నేపథ్యంలో వైజాగ్‌లో వెలిసిన పోస్టర్లు వైఎస్సార్‌సీపీకి పెద్ద దెబ్బగా మారాయి.సీఎం జగన్ వెనక్కి వెళ్లి అమరావతిని రాజధానిగా నిర్మించాలని పోస్టర్లలో కోరారు. రాష్ట్ర డిమాండ్లు, హక్కుల కోసం పోరాడుతున్న జన జాగరణ సమితి పేరుతో పోస్టర్లు ఏర్పాటు చేశారు. కొత్త పోస్టర్లు వైజాగ్ అధికార వైఎస్సార్సీపీ కలలను చెడగొట్టే అవకాశం ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. నగరంలో రద్దీగా ఉండే పలు ప్రాంతాల్లో పోస్టర్లు ఏర్పాటు చేయడంతో పోలీసు కేసు నమోదైంది.భూముల కోసం వైజాగ్‌ను రాజధానిగా ప్రతిపాదించారని పలువురు అంటున్నారు. రిసార్ట్ ప్లాన్ సంచలనంగా మారి ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టుకు కూడా చేరిన రుషికొండ ఉదాహరణను వారు చెబుతున్నారు.

Previous articleఒంటరి పోరాటం చేస్తున్న రేవంత్ రెడ్డి!
Next articleఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో ఊపిరి పీల్చుకున్న టీడీపీ !