ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు – జగన్‌కు తొలి ఎదురుదెబ్బ !

ప్రస్తుతం జరుగుతున్న ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో అధికార వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి తొలి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. స్థానిక సంస్థల ఎమ్మెల్సీ స్థానాలను పార్టీ సులువుగా గెలుచుకోగా, గ్రాడ్యుయేట్ల ఎమ్మెల్సీ స్థానాల్లో మాత్రం ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది. ముఖ్యమంత్రి జగన్ వై నాట్ 175 అనే నినాదంతో ప్రచారం చేస్తున్న జగన్ మోహన్ రెడ్డి. 2024 ఎన్నికల కోసం, ఇప్పుడు తన ప్రణాళికలను పునరాలోచించాలి.
గతంలో గెలుపుపై నమ్మకంతో ఉన్న జగన్ కు పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో పార్టీ ఓడిపోవడం ఒక హెచ్చరిక. ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రాలోని పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో జరిగిన ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో, రాయలసీమ (తూర్పు) పట్టభద్రుల నియోజకవర్గంలో కూడా టీడీపీ తిరుగులేని ఆధిక్యంతో గెలిపొందింది. రాయలసీమ (పశ్చిమ) నియోజకవర్గంలోనూ టీడీపీ ఆకట్టుకునే ప్రదర్శన కనబరిచింది. పట్టభద్రులుగా ఉన్న పట్టణ విద్యావంతులైన ఓటర్లతో కనెక్ట్ కావడంలో వైఎస్‌ఆర్ కాంగ్రెస్ విఫలమైంది. ఈ జనాభాలో టీడీపీకి ఇంకా ఎడ్జ్ ఉందని ఫలితాలు సూచిస్తున్నాయి.
జగన్, అతని కోర్ టీమ్ తమ గెలుపుపై అతి విశ్వాసంతో ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది. ఇది పార్టీకి చాలా నష్టాన్ని కలిగించింది.కోర్‌ టీమ్‌ సభ్యుల మధ్య సమన్వయం కొరవడడంతో జగన్‌కు వాస్తవ పరిస్థితులను వివరిస్తున్నారు.
పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ స్థానాల్లో ఓటమి మిగిలిన ఓటర్లలో తప్పుడు సంకేతాలు పంపి 2024 ఎన్నికలపై ప్రభావం చూపే అవకాశం ఉంది. సార్వత్రిక ఎన్నికలకు కేవలం 14 నెలల ముందు జరిగిన ఎన్నికల్లో పార్టీ ఓడిపోవడం నేతలు అంగీకరించినా, అంగీకరించకపోయినా చెప్పుకోదగ్గ ఎదురుదెబ్బ. 2024 ఎన్నికల్లో భారీ మెజారిటీతో గెలవాలంటే జగన్ తన వ్యూహాన్ని లేదా కోర్ టీమ్‌ను మార్చుకోవాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది.

Previous articleబీజేపీని పక్కనబెట్టిన జనసేన, ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో టీడీపీకి ఓటేసిందా?
Next articleవైసీపీకి ప్రజల్లో ఇంత ప్రతికూలత ఉందా?