వైసీపీకి ప్రజల్లో ఇంత ప్రతికూలత ఉందా?

కనిపించక పోయినా ప్రజల్లో వైసీపీపై నెగిటివ్ ఇమేజ్ ఉంది.కొన్ని రకాలుగా రకరకాలుగా సర్వేలు చెబుతున్నాయి.సర్వేలు ప్రతిపక్ష పార్టీలే చేయిస్తున్నాయని వైఎస్సార్‌సీపీ చెబుతున్నా అధికార వైసీపీకి మాత్రం కొన్ని చిక్కులు తప్పడం లేదు.వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చి నాలుగేళ్లు పూర్తి చేసుకుంది. స్పష్టమైన మార్పు కనిపిస్తుంది.పట్టభద్రులు మరింత తట్టుకోలేక పోలింగ్ బూత్ వైపు పరుగులు తీశారు.
సాధారణంగా ఓటు వేయడానికి దూరంగా ఉండే గ్రాడ్యుయేట్లు, ఓట్లు వేయడానికి ఎండలో ఎక్కువ గంటలు గడుపుతున్నట్లు స్పష్టమైన సూచనలు కనిపిస్తాయి.
అధికార పార్టీపై యువత తీవ్ర ఆగ్రహంతో ఉన్నట్లు ఫలితాలు వెల్లడిస్తున్నాయి. ఉద్యోగులు, గ్రాడ్యుయేట్లు, నిపుణులు, మహిళలు ఇలా అందరూ ఓటు వేసి తమ సత్తా చాటుతున్నారు. ఇటీవ‌ల వైసీపీకి ఎదురు దెబ్బ త‌గిలింద‌ని అంటున్నారు. రెండు మూడు పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో టీడీపీకి మంచి మెజారిటీ రావడం అధికార వైసీపీ సొంత తప్పిదమని నిపుణులు అంటున్నారు. వైసీపీ ఇచ్చిన హామీలు, ఎన్ని హామీలు ఇచ్చాయో యువత గమనించారు. ప్రతి జనవరిలో ఉద్యోగాల క్యాలెండర్‌ను విడుదల చేస్తామన్న హామీని వైఎస్సార్‌సీపీ మరిచిపోయింది. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత సచివాలయాల్లో లక్షా ఇరవై ఐదు వేల ఉద్యోగాలు నెరవేర్చామని వైఎస్సార్‌సీపీ చెబుతోంది. కానీ వారు కూడా సంతోషంగా లేరని ఫలితాలు చెబుతున్నాయి. ఎక్కువ పని చేయాల్సి ఉండగా తక్కువ జీతాలు తీసుకుంటున్నారని వాపోతున్నారు.ప్రభుత్వంపై వారి ఆగ్రహానికి కారణం ఇదే కావచ్చు.
సచివాలయ ఉద్యోగులు ప్రభుత్వానికి అండగా ఉంటే వైసీపీ గెలుపు సునాయాసమేనని పరిశీలకులు అంటున్నారు. రాష్ట్రంలో పెట్టుబడులు రాకపోవడంతో ఉన్న కంపెనీలు రాష్ట్రం విడిచి వెళ్లిపోతున్నాయి. భవిష్యత్తుపై ఆందోళనలో ఉన్న యువతకు పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు పెద్ద అవకాశం ఇచ్చాయనే చెప్పాలి. దీంతో రెండు నియోజకవర్గాల్లో అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ వెనక్కి తగ్గింది. పశ్చిమ రాయలసీమలో ఎమ్మెల్సీ సీటుపై క్లారిటీ లేదు. రాష్ట్రంలో సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ఇంకా ఏడాది మాత్రమే సమయం ఉంది. దీనికి ముందు అధికార పార్టీకి గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగలడం వైసీపీ అధినాయకత్వాన్ని కలవరపెట్టాల్సిన అంశం.

Previous articleఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు – జగన్‌కు తొలి ఎదురుదెబ్బ !
Next articleవైసీపీ, బీజేపీ రహస్య మిత్రులని ఏపీ ప్రజలు భావిస్తున్నారా?