జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఆకస్మిక ఢిల్లీ పర్యటనపై అందరి దృష్టి !

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అసెంబ్లీ సమావేశాలు జరుగుతున్నాయని, దాదాపు అన్ని రంగాలను కవర్ చేస్తూ ఆర్థిక సంవత్సరానికి సంబంధించిన బడ్జెట్‌ను ఆర్థిక మంత్రి ప్రవేశపెట్టిన సంగతి తెలిసిందే. అసెంబ్లీ సమావేశాల మధ్య, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఢిల్లీ పర్యటన ఖరారైంది, సాయంత్రం నాటికి ఆయన దేశ రాజధానికి చేరుకుంటారు.
అసెంబ్లీ సమావేశాల మధ్యలో జగన్ ఆకస్మిక పర్యటన అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. సాధారణంగా ఒక ముఖ్యమంత్రి దేశ రాజధానికి వెళ్లినప్పుడు ఢిల్లీ టూర్‌కి చాలా ప్లానింగ్‌తో వెళ్తారనే సమాచారం వార్తల్లో కనిపిస్తుంది. దీనికి భిన్నంగా ఆకస్మికంగా సమావేశాన్ని ప్రకటించారు. సమాచారం ప్రకారం, జగన్ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో దాదాపు 4.30 గంటలకు బయలుదేరి రాత్రి 7:15 గంటలకు ఢిల్లీకి చేరుకుంటారు. ఈ పర్యటనలో ఢిల్లీ ముఖ్య నేతలతో ముఖ్యమంత్రి భేటీ కానున్నట్లు సమాచారం.
జగన్ ఆకస్మిక ఢిల్లీ పర్యటన వెనుక ఖచ్చితమైన కారణం ఏదీ ధృవీకరించబడనప్పటికీ, రెండు వెర్షన్లు వినిపిస్తున్నాయి. ఢిల్లీ నేతలు జగన్‌కు ఫోన్ చేసి కొన్ని కీలక అంశాలపై చర్చించేందుకు తమను కలవాల్సిందిగా కోరినట్లు ఓ వెర్షన్‌ చెబుతోంది. రెండోది నేతలను కలిసేందుకు జగన్ అపాయింట్‌మెంట్ కోరడం.
దేశ రాజధానికి వెళ్లాలన్నది జగన్ ఆలోచన అయితే మూడు రాజధానులపై రాష్ట్రంలోని కీలక అంశాలు, విభజన చట్టంలో పెండింగ్‌లో ఉన్న అంశాలు, రాష్ట్రాన్ని అప్పుల ఊబిలో కూరుకుపోయేలా చేయడం వంటి వాటిపై చర్చించి ఉండవచ్చు.
ఏపీ ఎక్కువగా అప్పులు తీసుకుంటోందని, రాష్ట్రాన్ని కూడా కేంద్రం హెచ్చరించింది.
ఈరోజు బడ్జెట్‌ను ప్రకటించినందున, రాష్ట్రాన్ని మరింత అప్పులపాలు చేయమని ఢిల్లీ నేతలను అభ్యర్థించాలని జగన్ నిర్ణయించుకుని ఉండవచ్చు. మరోవైపు వైఎస్ వివేకా కేసు, మద్యం కుంభకోణంతో కేంద్ర సంస్థలు డేంజర్ బెల్స్ మోగిస్తున్నాయి. మద్యం కుంభకోణంలో ఎంపీ కుమారుడు అరెస్ట్ కాగా, వైఎస్ వివేకా కేసులో వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డి సీబీఐ విచారణను ఎదుర్కొంటున్నారు. ముందస్తు ఎన్నికల అవకాశాలపై కూడా కేంద్రంతో చర్చించే అవకాశం ఉంది.
ఎలాంటి ప్రయోజనం, అవసరం లేకుండా ఎవరినీ కలవని బీజేపీకి పేరుంది. ఈ దృక్కోణం నుండి సమస్యను పరిశీలిస్తే, బిజెపి నాయకులు రాష్ట్రంలోని పరిస్థితులపై చర్చించవచ్చు. ముందస్తు ఎన్నికలపై కూడా చర్చించవచ్చు. తెలంగాణతో పాటు ఏపీపై బీజేపీ దృష్టి సారించింది. టూర్ పూర్తయిన తర్వాత మనకు స్పష్టత వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Previous articleఈడీ ను ఎదుర్కోవడం తప్ప కవితకు వేరే మార్గం లేదు !
Next articleఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం: మాగుంటకు ఈడీ నోటీసులు!