ఈడీ ను ఎదుర్కోవడం తప్ప కవితకు వేరే మార్గం లేదు !

ఢిల్లీ లిక్కర్ పాలసీ స్కామ్‌లో ప్రమేయం ఉన్నందున ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ప్రశ్నలను ఎదుర్కొంటున్నందున భారత రాష్ట్ర సమితి ఎమ్మెల్సీ, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి చంద్రశేఖర్ రావు కుమార్తె కల్వకుంట్ల కవిత ఆమె జీవితంలో కఠినమైన దశను ఎదుర్కొంటోంది. మహిళ అయిన తనను ఈడీ కార్యాలయంలో ప్రశ్నించలేమని పేర్కొంటూ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించడం ద్వారా ఈడీ ప్రశ్నించకుండా ఉండేందుకు కవిత బుధవారం తీవ్ర ప్రయత్నం చేసింది.
చివరిసారిగా మార్చి 11న ఈడీ తనను విచారించినప్పుడు,ఈ కేసులోని ఇతర నిందితులతో పాటు తనను కూడా విచారిస్తామని ఈడీ అధికారులు చెప్పారని,కానీ అలా చేయలేదని ఆమె ఎత్తి చూపారు. ఆమెను ప్రశ్నించడానికి ఒంటరిగా కూర్చోబెట్టారు. ఈ కేసులో ఈడీ అధికారులు మార్చి 16న తమ ముందు హాజరైనప్పుడు తన నివాసంలో తన లాయర్ సమక్షంలో మాత్రమే తనను ప్రశ్నించాలని కవిత అభ్యర్థించారు. అయితే, ఈడీ ప్రశ్నించాలన్న కవిత పిటిషన్‌పై అత్యవసర విచారణకు సుప్రీంకోర్టు నిరాకరించింది.
భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ డీవై చంద్రచూడ్‌, జస్టిస్‌ పీఎస్‌ నరసింహతో కూడిన ధర్మాసనం ఒక మహిళకు ఈడీ సమన్లు పంపడం “పూర్తిగా చట్ట విరుద్ధం” అని ఆమె న్యాయవాది చేసిన విజ్ఞప్తిని పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు. ఈ కేసును మార్చి 24కి లిస్ట్ చేసిన ధర్మాసనం,ఆ తర్వాత ఆమె వాదనలు వింటామని తెలిపింది. ఈడీ సమన్లపై స్టే ఇవ్వడానికి లేదా అత్యవసర విచారణను మంజూరు చేయడానికి నిరాకరించింది.
ఫలితంగా, కవిత మార్చి 16న ఈడీను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది.సుప్రీం కోర్టు నుండి ఎటువంటి ఆదేశాలు లేనందున,ఈడీ అధికారులు ఆమెను ప్రశ్నించిన తర్వాత, అవసరమైతే ఆమెను కూడా అరెస్టు చేయవచ్చు.

Previous articleజనసేన రాజకీయాలు ప్రారంభించిందా?
Next articleజగన్ మోహన్ రెడ్డి ఆకస్మిక ఢిల్లీ పర్యటనపై అందరి దృష్టి !