బండి సంజయ్- అరవింద్‌ల మద్య విబేధాలకు కారణం అతడేనా?

ఇప్పుడు అంతర్గత సమస్యలతో సతమతమవుతున్నా బీఆర్ఎస్ ను టార్గెట్ చేసేందుకు దూకుడు ప్రదర్శిస్తున్న తెలంగాణ బీజేపీ. ఎమ్మెల్సీ కవితపై బండి సంజయ్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై బీఆర్ఎస్ వివాదం రేపిన సంగతి తెలిసిందే.నిజామాబాద్ బీజేపీ ఎంపీ ధర్మపురి అరవింద్‌కు ఊహించని విధంగా బండి సంజయ్‌పై చుక్కెదురైంది. కేవలం కవిత వ్యాఖ్యలే కాదు పార్టీ కార్యక్రమాల గురించి అరవింద్ మాట్లాడడంతో విషయం మరేదో ప్రజలకు అర్థమైంది.
రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి పార్టీ క్యాడర్‌తో సమన్వయం చేసుకోవాలని, పవర్ సెంటర్‌గా మారవద్దని అరవింద్ అన్నారు. అరవింద్ తన మనసులోని మాటను మాట్లాడాడని పార్టీకి అర్థమైంది. ఇంతకుముందెన్నడూ అరవింద్ ఎందుకు విమర్శిస్తున్నాడనే చర్చ సాగుతోంది.బండి సంజయ్ నిజామాబాద్ ఎంపీ బండి సంజయ్ సీటుపై కన్నేశారని,దీంతో అరవింద్ ఆగ్రహంగా ఉన్నారని బీజేపీ వర్గాల కథనం. అరవింద్ సీటును టార్గెట్ చేయాలా లేక పార్టీని పటిష్టం చేసేందుకు బండి సంజయ్ బలమైన నేతతో చర్చలు జరుపుతున్నారు.బలమైన నాయకుడు వచ్చి నిజామాబాద్ సీటు దక్కించుకుంటే మరో నియోజకవర్గం వెతుక్కోవాల్సి వస్తుందని అరవింద్ భయపడుతున్నారు.
బాల్కొండ నియోజకవర్గానికి చెందిన ముత్యాల సునీల్ రెడ్డి బీజేపీలో చేరేందుకు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. సునీల్ రెడ్డి రెండు రాష్ట్రాల్లో ప్రముఖమైన ఆరెంజ్ ట్రావెల్స్ యజమాని. గత ఎన్నికల వరకు ఆయన బీఆర్‌ఎస్‌లోనే ఉన్నారు. బాల్కొండ టికెట్‌ ఆశించినా సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే ప్రశాంత్‌రెడ్డికే టికెట్‌ ఇచ్చారు. స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి రెండో స్థానంలో నిలిచారు. కేసీఆర్ మంత్రివర్గంలో చోటు కల్పించడంతో ప్రశాంత్ రెడ్డి పట్టు పెరిగింది. దీంతో సునీల్ బీఆర్‌ఎస్‌కు దూరమయ్యాడు.
సునీల్ గత ఏడాదిన్నరగా బీజేపీలో చేరేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు.బండి సంజయ్‌తో మంచి సంబంధాలు కొనసాగిస్తున్నాడు.అయితే ఆయన చేరికను అరవింద్ వ్యతిరేకిస్తున్నారు. అరవింద్ నిజామాబాద్ ప్రాంతంలో బలమైన నాయకుడిగా దూసుకుపోతున్నారు.సునీల్ రెడ్డి ధనవంతుడు కావడం, పార్టీలో చేరితే టికెట్ దక్కే అవకాశం ఉండడంతో పాటు టిక్కెట్ కోసం పార్టీలో చేరుతున్న అరవింద్ మాత్రం ఆయన చేరికను వ్యతిరేకిస్తున్నారు.
ఆయన చేరిక పెండింగ్‌లో ఉన్నప్పటికీ, సునీల్ రెడ్డి బాల్కొండ నియోజకవర్గం,నిజామాబాద్ పార్లమెంట్ ప్రాంతంలో తన కార్యకలాపాలను పెంచుతున్నట్లు సమాచారం. మరోవైపు చేరికలు చూసుకుంటున్న ఈటెల రాజేందర్‌తో సునీల్‌రెడ్డికి మంచి సంబంధాలు ఉన్నాయి. సునీల్ బీజేపీలో చేరడం ఖాయమవడంతో సంజయ్‌పై అరవింద్‌ ఆగ్రహంగా ఉన్నట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleవైసీపీ ఎమ్మెల్యేకు బాలయ్య మాస్ వార్నింగ్ ?
Next articleజనసేన రాజకీయాలు ప్రారంభించిందా?