ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు: అందరి చూపు అనురాధపైనే !

ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలను అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ, ప్రతిపక్ష టీడీపీలు ప్రతిష్ఠాత్మకంగా తీసుకున్నాయి. చివరి నిమిషంలో వైఎస్సార్‌సీపీకి షాకిచ్చిన టీడీపీ ఎమ్మెల్యే కోటా ఎమ్మెల్సీ అభ్యర్థి పంచుమర్తి అనురాధను బరిలోకి దింపింది. నిజానికి అసెంబ్లీలో మెజారిటీ ఉన్న అధికార వైసీపీ దీన్ని క్లీన్ స్వీప్ చేయాల‌నుకుంది. అయితే అనూహ్యంగా టీడీపీ తన అభ్యర్థిని బరిలోకి దింపింది. అనురాధ ఎమ్మెల్సీకి నామినేషన్ దాఖలు చేశారు, ఎన్నికలు మార్చి 23,2023న జరుగుతాయి.
2019లో వైసీపీ 151 ఎమ్మెల్యే సీట్లు గెలుచుకోగా, టీడీపీ 23 ఎమ్మెల్యేలను గెలుచుకుంది. టీడీపీకి చెందిన ఎమ్మెల్యేలు వల్లభనేని వంశీ (గన్నవరం), కరణం బలరాం (చీరాల), వాసుపల్లి గణేష్ (వైజాగ్ సౌత్), మద్దాల గిరి (గుంటూరు వెస్ట్) తమ విధేయతలను మార్చుకున్నారు. అధికార వైసీపీకి మద్దతిస్తున్నారు.జనసేన ఎమ్మెల్యే రాపాక కూడా వైఎస్సార్‌సీపీకి మద్దతిస్తున్నారు. ఇది విపక్షాలకు పెద్ద ఎదురుదెబ్బ.దీంతో టీడీపీ బలం 19కే పరిమితమైంది. దీంతో వైసీపీ ఎమ్మెల్యే కోటాలో మొత్తం 7 ఎమ్మెల్సీ స్థానాలను క్లీన్ స్వీప్ చేయాలని భావించింది.
ఒక ఎమ్మెల్సీ గెలవాలంటే 22 నుంచి 23 ఎమ్మెల్యే ఓట్లు కావాలి. అయితే, ఆశ్చర్యకరంగా, వైసీపీ ఎమ్మెల్యే,మాజీ మంత్రి ఆనం రామనారాయణరెడ్డి టీడీపీకి చెందిన అనురాధకు మద్దతు ఇస్తారని భావిస్తున్నారు. దీంతో పాటు మరో వైసీపీ రెబల్ ఎంపీ కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి కూడా టీడీపీ ఎమ్మెల్సీ అభ్యర్థికి మద్దతు ఇవ్వాలని భావిస్తున్నారు. కాబట్టి, బలహీన వర్గాల అభ్యర్థి అనురాధ గెలుపునకు అవసరమైన మెజారిటీ రావాలంటే టీడీపీకి మరో 1 లేదా 2 ఎమ్మెల్యేలు కావాలి.
మరోవైపు నలుగురు తిరుగుబాటు ఎమ్మెల్యేలతో పాటు తమ ఎమ్మెల్యేలందరికీ టీడీపీ విప్ జారీ చేయనుంది. ఎవరైనా విప్ ఉల్లంఘిస్తే అధికారికంగా ఎన్నికల సంఘానికి ఫిర్యాదు చేయాలని టీడీపీ కోరుతోంది. మొత్తానికి ఏపీలో ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు కీలకంగా మారాయి

Previous articleతెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో మరో యాత్రకు భట్టి రెడీ..?
Next articleఅవినాష్ రెడ్డిని కాపాడేందుకు జగన్ ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తోంది: డాక్టర్ సునీతారెడ్డి !