అవినాష్ రెడ్డిపై హైకోర్టు సీరియస్ ?

వైఎస్ వివేకా హత్యకేసులో కడప ఎంపీ వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డి వర్సెస్ సీబీఐ కేసుపై తెలంగాణ హైకోర్టు తన తీర్పును రిజర్వ్ చేసింది.హైకోర్టు తన తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచిందని, అందువల్ల తీర్పు వెలువడే వరకు వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డిని అరెస్టు చేయవద్దని సీబీఐని కోరింది.
అంతకుముందు, అవినాష్ రెడ్డి హైకోర్టును ఆశ్రయించారు సిబిఐ ద్వారా తనను అరెస్టు చేయడంపై స్టే ఆర్డర్‌ను కోరారు. సీబీఐ అధికారులు తన పరిశీలనను వీడియో రికార్డు చేసేలా ఆదేశించాలని అవినాష్‌రెడ్డి కోర్టును ఆశ్రయించారు. అవినాష్ రెడ్డిని సోమవారం వరకు అరెస్ట్ చేయొద్దని సీబీఐ అధికారులను హైకోర్టు ఆదేశించింది. తదుపరి విచారణను నిలిపివేయాలంటూ అవినాష్‌రెడ్డి చేసిన విజ్ఞప్తిపై తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచింది.
కాగా, వైఎస్ వివేకా దారుణ హత్య కేసులో కీలకమైన సాక్ష్యాలను తుడిచిపెట్టడం వెనుక ఎంపీ అవినాష్‌రెడ్డి పాత్ర ఉందన్న అనుమానాన్ని సీబీఐ అధికారులు కోర్టుకు తెలియజేశారు. సీబీఐ సీల్డ్ కవర్‌లో అవినాష్‌రెడ్డి విచారణ వివరాలను కోర్టుకు అందించింది.వివరాల్లో 10 డాక్యుమెంట్లు, 35 రికార్డు చేసిన సాక్షుల వాంగ్మూలాలు, కొన్ని చిత్రాలు ఉన్నాయి.
కాగా, సీబీఐ కార్యాలయం వెలుపల అవినాష్ రెడ్డి విలేకరుల సమావేశంపై హైకోర్టు సీరియస్ అయింది.కోర్టు విచారణలో ఉండగా ప్రెస్ మీట్ ఎందుకు పెట్టారని కోర్టు ప్రశ్నించింది. వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డిపైనా కోర్టు సీబీఐని ప్రశ్నించింది.కేసు హైదరాబాద్‌కు బదిలీ కాగానే కడపలో విచారణకు హాజరు కావాల్సిందిగా భాస్కర్‌రెడ్డిని ఎందుకు పిలిచారని కోర్టు ప్రశ్నించింది. కడపకు హాజరుకావాలని భాస్కర్‌రెడ్డిని కోరలేదని సీబీఐ హైకోర్టుకు తెలిపింది.

Previous articleడీకే అరుణకు కర్ణాటకలో బీజేపీ ప్రచార బాధ్యతలు !
Next articleకాంగ్రెస్ పెద్దారెడ్డిలు కేసీఆర్‌కు అమ్ముడుపోయారు: రేవంత్ రెడ్డి