కాంగ్రెస్ పెద్దారెడ్డిలు కేసీఆర్‌కు అమ్ముడుపోయారు: రేవంత్ రెడ్డి

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ అంతర్గత సమస్యలతో బాధపడుతోందన్నది బహిరంగ రహస్యం.నాయకుల మధ్య అంతర్గత తగాదాలు, తగ్గట్టుగానే నాయకులు పరస్పరం పోట్లాడుకోవడం వంటి అంశాలకు పాతికేళ్ల పార్టీ పేరుంది. దీన్ని మనం చాలాసార్లు చూశాం.తెలంగాణ ప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ కమిటీ (టీపీసీసీ) అధ్యక్షుడిగా రేవంత్‌రెడ్డిని నియమించినప్పుడే తగాదాలు స్పష్టంగా కనిపించాయి.
సీనియర్లు ఈ చర్యను వ్యతిరేకిస్తూ పార్టీని వీడాలని బెదిరించారు.తర్వాత కూడా సీనియర్లు పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉన్నారు. రేవంత్‌రెడ్డి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పాదయాత్ర చేస్తున్నప్పటికీ సీనియర్లు మాత్రం యాత్రలో పాల్గొనడం లేదు. పార్టీలోని సీనియర్లు ఇప్పటికీ ఆయనను టీడీపీ నేతగానే చూడడమే ఇందుకు కారణం.
రేవంత్ రెడ్డితో నడవకపోవడం ఒకటైతే ఆయన్ను టార్గెట్ చేయడం ఒకటన్నారు. ఇక మౌనం వీడిన రేవంత్ రెడ్డి సీనియర్లను పక్కనబెట్టి జూనియర్లతో కలిసి నడవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
రేవంత్ రెడ్డి సీనియర్లను పక్కనబెట్టి జూనియర్లతో కలిసి నడవాలనుకుంటున్నారని ఆయన ఇటీవలి ప్రకటనలు సూచిస్తున్నాయి. ఆయన ప్రారంభించిన హత్ సే హత్ జోడో యాత్ర నిజామాబాద్ చేరుకుంది. ప్రజలనుద్దేశించి రేవంత్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. సీనియర్లు కేసీఆర్‌కు అమ్ముడుపోయారని ఆరోపించారు. పార్టీ కోసం తనతో కలిసి పని చేయాలని యువనేతలను కోరారు.
పార్టీకి ఉన్న ఓటు బ్యాంకు, యువనేతలు ఏకతాటిపైకి వస్తే పార్టీకి ఉన్న అవకాశాలపై రేవంత్ వివరాలు చెప్పడంతో టీపీసీసీ చీఫ్ యువనేత మంత్రాన్ని రాష్ట్రంలో వచ్చే ఎన్నికల్లో ఉపయోగించాలనుకుంటున్నారా అనే చర్చ మొదలైంది. టీపీసీసీ చీఫ్‌కు మరో మార్గం లేదు. సీనియ‌ర్లు ఆయ‌న‌తో స‌మ‌స్య‌లు ప‌డుతున్నారు, ఆయ‌న‌కు మ‌ద్ద‌తు ఇవ్వ‌డానికి సిద్ధంగా లేరు. అందుకే యువనాయకుల కోసం వెతుకుతున్నాడు, వారిని తీర్చిదిద్దాలనుకుంటున్నాడు.భవిష్యత్తు మనదే అంటూ రేవంత్ రెడ్డి యువనేతలు పట్టుదలతో ముందుకు సాగుతున్నారు.
దీంతో రేవంత్ రెడ్డికి రెండే రెండు అంశాలు ఎదురు కావచ్చు.సీనియ‌ర్‌ను శాంతింప చేయ‌న‌ని స్ట్రాంగ్ మెసేజ్ ఇవ్వ‌డం ఒక‌టి, రెండోది కాబోయే నేత‌ల‌కు ట్రైనింగ్ ఇవ్వాల‌న్న‌ది. యువ నాయకులను తీర్చిదిద్దితే వారే భవిష్యత్తు, కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి పెద్ద లాభం. తెలంగాణ పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి కాంగ్రెస్ పాత,సీనియర్ నేతలపై సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. పాదయాత్రలో భాగంగా నిజామాబాద్‌కు విచ్చేసిన రేవంత్ పార్టీ సీనియర్ రెడ్డి నేతలపై ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. కాంగ్రెస్‌కు చెందిన పెద్దారెడ్డిలు కేసీఆర్‌కు అమ్ముడుపోయారని, అందుకే కొత్త తరం నేతలకు పార్టీని నడిపించే అవకాశాలు వస్తున్నాయని రేవంత్ అన్నారు.
తనలాంటి యువ నాయకుడికి రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ అధినేతగా అవకాశం వచ్చిందన్నారు. ప్రస్తుతం తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ బలంగా ఉందని,రాష్ట్రంలో రెండో స్థానంలో ఉందని రేవంత్ అన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి 32 నుంచి 34 శాతం ఓట్లతో పటిష్టమైన ఓటు బ్యాంకు ఉందన్నారు. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రావాలంటే మరో 5 శాతం ఓట్లు రావాల్సి ఉందన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి మరింత సహకారం అందించి పార్టీని బలోపేతం చేయాలని యువనేతలను రేవంత్ కోరారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని ధీమా వ్యక్తం చేశారు.

Previous articleఅవినాష్ రెడ్డిపై హైకోర్టు సీరియస్ ?
Next articleఏపీలో కాపులందరూ ఏకతాటిపైకి రావాలి: పవన్ కళ్యాణ్ !