వైసీపీకి గట్టి షాక్ ఇచ్చిన మాజీ ఎమ్మెల్యే టీవీ రామారావు !

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మహిళా రాజకీయ నాయకులకు హోంమంత్రి పదవి గండం? గతంలో హోంమంత్రిగా పనిచేసిన మేకతోటి సుచరిత ఉన్నా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ కీలక నేత సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డిని హోంమంత్రిగా పిలిచేవారు. మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణలో ఆమె తన పదవిని కోల్పోవడమే కాదు, ఆమె ఇప్పుడు టీడీపీలో చేరడానికి సిద్ధంగా ఉంది.
ప్రస్తుత హోంమంత్రి తానేటి వనిత పరిస్థితి కూడా ఇందుకు భిన్నంగా ఏమీ కనిపించడం లేదు.
కొవ్వూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన ప్రస్తుత హోంమంత్రి తానేటి వనిత కూడా వేడిని ఎదుర్కొంటున్నారు. ఆమె పలు వ్యాఖ్యలు వివాదాల్లోకి ఎక్కుతున్నాయి. కొవ్వూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో కూడా ఆమె స్థానం మరింత బలహీనపడుతోంది. కొవ్వూరు ఎప్పటి నుంచో టీడీపీ కోటగా ఉంటూ ఒక్కసారి మాత్రమే వైఎస్సార్సీపీ విజయం సాధించింది. 2019 ఎన్నికల్లో మాజీ ఎమ్మెల్యే టీవీ రామారావు వల్లనే వైఎస్సార్‌సీపీ విజయం సాధించింది.
చివరి నిమిషంలో టీడీపీని వీడి వైఎస్సార్సీపీలో చేరారు. వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ తరపున ప్రచారం చేసి వనితను గెలిపించారు.అయితే,ఇప్పుడు పరిస్థితులు మారాయి. రామారావు వైఎస్సార్సీపీ కి రాజీనామా చేశారు. వనిత అనేక హార్డ్ కోర్ విధేయులైన వైఎస్సార్సీపీ నాయకులను వ్యతిరేకించారు. చాలా మంది స్థానిక నేతలు వనిత కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నట్లు సమాచారం.
అలాగే నియోజక వర్గంలో మంత్రి బంధువులను పిలిపించుకుంటున్నారన్న ఆరోపణలు పెద్ద ఎత్తున వినిపిస్తున్నాయి. దీంతో పలువురు పార్టీ కార్యకర్తలకు దూరమయ్యారు.
కొవ్వూరు మాజీ ఎమ్మెల్యే టీవీ రామారావు వైసీపీకి రాజీనామా చేస్తున్నట్లుగా ప్రకటించి సంచలనం రేపారు. ఆయన 2009లో తెలుగుదేశం పార్టీ తరఫున ఎమ్మెల్యేగా నెగ్గారు. ఆ తరువాత 2014 2019 ఎన్నికల్లో ఆయనకు టికెట్ దక్కలేదు. దాంతో ఆయన ఎన్నికల ముందు వైసీపీకి జై కొట్టారు. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చింది కానీ ఏ రకమైన అధికారిక పదవి అయితే ఆయనకు దక్కలేదు. ఎంతమంది బయటకు వస్తారో చూడాల్సి ఉంది అని అంటున్నారు

Previous articleగంటాకు ఫస్ట్ టైమ్ షాక్, ఏంటి విషయం?
Next articleబీఆర్‌ఎస్ వర్సెస్ బీజేపీ:మోడీని పది తలల రావణుడిగా ఫ్లెక్సీ!