టీడీపీ తన తప్పుల పై ఆత్మ శోధన చెయ్యడం లేదా ?

2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీ ఘోర పరాజయం నుంచి గుణపాఠం నేర్చుకుందా? కొన్ని తీవ్రమైన ఆత్మ శోధన చేయడానికి పార్టీ నిరాకరిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది. దీంతో ఓటమి నుంచి బయటపడలేక పరాజయానికి అసలు కారణాలను అన్వేషించలేక పోతున్నట్లు ఆశ్చర్యం వేస్తుంది.ఓట్లు రాబట్టుకోవాలంటే అధికార పార్టీని తిట్టడం ఒక్కటే మార్గమని టీడీపీ ఇప్పటికీ గుడ్డిగా నమ్ముతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. ఏ ప్రకారం చూసినా, కుల, వర్గ, ప్రాంతాల వారీగా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీపై విమర్శలు టీడీపీకి మేలు చేస్తాయని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.
2019 ఓటమికి గల కారణాలపై టీడీపీ ఇంకా సవివరమైన విశ్లేషణ చేయలేదు. రాయలసీమలోని 53 సీట్లలో ఆ పార్టీ కేవలం మూడు సీట్లు మాత్రమే గెలుచుకోగలిగింది. 2009, 2014, 2019 ఎన్నికల్లో వరుసగా 29 ఎస్సీ రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గాల్లో 11 స్థానాల్లో పార్టీ చిత్తుగా ఓడిపోయింది.అంతే కాదు. ఇప్పటి వరకు టీడీపీ గెలవని 50 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి.
ఎస్టీ స్థానాల విషయానికొస్తే, 2009, 2014 ఎన్నికలలో పార్టీ కేవలం ఒక సీటు మాత్రమే గెలుచుకోగలిగింది. 2019 ఎన్నికల్లో ఒక్క ఎస్టీ రిజర్వ్‌డ్ సీటును కూడా గెలుచుకోలేకపోయింది. బీసీలు తమకు దూరమయ్యారనే విషయాన్ని టీడీపీ కూడా గుర్తించలేదన్నారు. నష్టనివారణ చర్యలకు బదులు పార్టీ ఇంకా పాత, అరిగిపోయిన వ్యూహాలను నమ్ముతోంది. పార్టీ ఈ విషయాన్ని గ్రహించి రాష్ట్ర పరిస్థితిని వాస్తవికంగా అంచనా వేయాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది అంటున్నరు.

Previous articleసర్వే: ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రెండు పార్టీలు కలిస్తే క్లీన్‌స్వీప్ !
Next articleకాంగ్రెస్ ఆలోచనను అమలు చేసే యోచనలో బీఆర్‌ఎస్?