సర్వే: ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రెండు పార్టీలు కలిస్తే క్లీన్‌స్వీప్ !

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఎన్నికలకు ఏడాది సమయం ఉంది, ఎన్నికలను నిర్వహించి, తదుపరి ఏ పార్టీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తుందనే దానిపై స్పష్టత ఇవ్వాల్సిన బాధ్యత ఎన్నికల సంఘంపై ఉంది. ‘వై నాట్ 175?’అంటూ వైసీపీ అధినేత టార్గెట్ చేస్తుంటే, ‘సైకో పోవాలి-సైకిల్ రావాలి’ అనే నినాదంతో విపక్ష టీడీపీ ర్యాలీలు తీస్తోంది.
ఇరు పార్టీల మధ్య హోరాహోరీ పోరు సాగుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. దేశంలో అనేక సర్వే ఏజెన్సీలు ఎన్నికలు దగ్గరకు రానప్పటికీ, ప్రజల పల్స్ గురించి సర్వేలు చేస్తూ, రాజకీయ పార్టీలకు తమ గెలుపు అవకాశాలను తెలియజేస్తూనే ఉన్నాయి. అలాంటి శ్రీ ఆత్మ సాక్షి అనే సంస్థ ఒక సర్వే చేసింది. రాజకీయ వర్గాల్లో క్రెడిబిలిటీ ఉన్న ఆ సంస్థ ప్రతినిధులు రాష్ట్రంలో 4 నెలల పాటు విస్తృతంగా సర్వే చేసి నివేదిక సిద్ధం చేసినట్లు సమాచారం. గతేడాది నవంబర్‌ నుంచి ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరి మూడో వారం వరకు నిర్వహించిన సర్వేలో సోషల్‌ మీడియాలో ఈ విషయాలు వెల్లడయ్యాయి.
వెంటనే ఎన్నికలు జరిగితే వైసీపీ 63,టీడీపీ 78, జనసేన 7 స్థానాల్లో గెలుస్తాయని నివేదిక పేర్కొంది. ప్రతి పార్టీ సాధించాల్సిన ఓట్ల శాతాన్ని కూడా సంస్థ పేర్కొంది.
అధికార వైసీపీకి 41.50% ఓట్లు రాగా,టీడీపీకి 42.50%,జనసేనకు 11%,ఇతరులకు 2.5% ఓట్లు వస్తాయి. ప్రతి ఒక్క రాజకీయ పార్టీ ఒంటరిగానే ఎన్నికలకు వెళ్లాలనే ఆలోచనతో ఆత్మసాక్షి సర్వే చేసిందని, అందుకే రాష్ట్రంలో హంగ్ అసెంబ్లీ వచ్చే అవకాశం ఉందని పేర్కొనడం గమనార్హం.
అయితే, రాజకీయ సంచలనం ప్రకారం, ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీ, జనసేన పొత్తు పెట్టుకునే అవకాశం ఉంది. రెండు పార్టీలు కలిస్తే 53.50% ఓట్లు వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇంకా, కొంతమంది తటస్థ ఓటర్లు కూడా కూటమికి మద్దతు ఇచ్చే అవకాశం ఉంది, ఓటింగ్ శాతం మరికొంత పెరిగే అవకాశం ఉంది.
ఇదే జరిగితే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రెండు పార్టీలు క్లీన్‌స్వీప్ చేయడంతోపాటు అధికార వైసీపీ ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూడాల్సి వస్తుంది. మరి ఈ విషయం తెదేపా, జనసేన అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు, పవన్ కళ్యాణ్‌లకు తెలుసో లేదో చూడాలి. జగన్‌ను ఓడించాలంటే పనికిమాలిన విభేదాలను పక్కనపెట్టి లక్ష్యం దిశగా ముందుకు సాగాలి అంటున్నరు.

Previous articleవచ్చే ఎన్నికల్లో టీఆర్ఎస్ గెలుపుపై కేటీఆర్ కాన్ఫిడెన్స్ !
Next articleటీడీపీ తన తప్పుల పై ఆత్మ శోధన చెయ్యడం లేదా ?