గంటాకు ఫస్ట్ టైమ్ షాక్, ఏంటి విషయం?

మాజీ మంత్రి గంటా శ్రీనివాసరావు విశాఖ జిల్లాలో పెద్ద నాయకుడు. గత 25 ఏళ్లుగా తెలుగుదేశం పార్టీలో కొనసాగుతున్నారు. ఏడేళ్లపాటు మంత్రిగా పనిచేశారు. నాలుగుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా, ఒక దఫా ఎంపీగా పనిచేశారు. గంటా గురించి అన్ని పార్టీలు అంగీకరించే విషయం ఒకటి ఉంది. అంటే ఆయన ఎక్కడి నుంచి పోటీ చేసినా గెలుస్తారు. అందుకు ఉదాహరణగా 2019 ఎన్నికల్లో జగన్‌ వేవ్‌ని తట్టుకుని విశాఖ ఉత్తర నియోజకవర్గం నుంచి ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందారు. ఇప్పుడు అదే సీటు గంటాకు షాక్ ఇస్తాయని అంటున్నారు. వైజాగ్ నార్త్ నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తే గంటా ఓడిపోతారని శ్రీ ఆత్మ సాక్షి గ్రూప్(ఎస్ఏఎస్) సర్వేలో తేలింది.
గంటా ప్రత్యర్థి, వైసీపీ ఇన్‌ఛార్జ్ కేకే రాజు గెలుస్తారని సర్వే చెబుతోంది. ఎన్నికల్లో గెలుపొందినప్పటి నుంచి ఎమ్మెల్యేగా కనిపించడం లేదని నియోజకవర్గ ప్రజలు సైతం వాపోతున్నారు.కేకే రాజు ఎమ్మెల్యే అని చెబుతున్నారు. తద్వారా గంటా సిట్టింగ్ సీటులోనే తొలి ఓటమిని రుచి చూడొచ్చని అంటున్నారు.
ఈ విషయాలు గంటా లాంటి రాజకీయ వ్యూహకర్తలకు తెలియనివి కావు. ఆయన రాజకీయ ప్రయాణాన్ని పరిశీలిస్తే ఒకే నియోజకవర్గంలో రెండుసార్లు పోటీ చేయలేదు. అనకాపల్లి నుంచి ఎంపీ అయిన తర్వాత 2004లో చోడవరం నుంచి ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొంది, 2009లో అనకాపల్లి నుంచి ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందగా, 2014లో బీమిలి నుంచి ఎమ్మెల్యేగా గెలిచి, 2019లో వైజాగ్ నార్త్‌కే ప్రాధాన్యం ఇచ్చారు.
భీమిలి, గాజువాక, అనకాపల్లి, చోడవరం నియోజకవర్గాలపై గంటా టార్గెట్‌ పెట్టుకున్నారనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.అయితే ఆయా స్థానాల్లో పార్టీకి ఇన్‌ఛార్జ్‌లు ఉన్నారు.
పొత్తు పెట్టుకుంటే కనీసం రెండు సీట్లు జనసేనకు దక్కే అవకాశం ఉంది.గంటాకు ఎవరు త్యాగం చేస్తారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. ఎన్నికలకు ఏడాది మాత్రమే సమయం ఉన్నా నియోజకవర్గంపై గంటా క్లారిటీకి రాకపోవడంపై చర్చ సాగుతోంది.గంటా లాంటి బిగ్ షాట్ కు నాయకత్వం నో చెప్పదని, తనకు నచ్చిన టికెట్ దక్కుతుందని ఆయన శిబిరం చెబుతోంది. వైజాగ్ నార్త్ నుంచి పోటీ చేయమని అధిష్టానం కోరితే అది ఆయనకు పెద్ద సమస్యే అవుతుంది.
గంటా నాలుగేళ్లుగా ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న సీటును టీడీపీ కోల్పోతుందనే సర్వేను అధిష్టానం పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం. గెలిచిన 24 మంది ఎమ్మెల్యేల్లో 19 మంది ఎమ్మెల్యేలు పార్టీలోనే ఉన్నారు. పార్టీని గెలిపిస్తామని సర్వేలు చెబుతున్నాయి.అధినాయకత్వం ఏమనుకుంటుందన్న చర్చ కూడా సాగుతోంది.

Previous articleకోడి కత్తి కేసు: సీఎం జగన్‌కు ఎన్‌ఐఏ కోర్టు సమన్లు జారీ !
Next articleవైసీపీకి గట్టి షాక్ ఇచ్చిన మాజీ ఎమ్మెల్యే టీవీ రామారావు !