కాంగ్రెస్ ఆలోచనను అమలు చేసే యోచనలో బీఆర్‌ఎస్?

తెలంగాణలో సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఏ పార్టీ విజయం సాధిస్తుందనేది చాలామందిలో ప్రశ్న. ఆశ్చర్యకరంగా అన్ని ప్రధాన పార్టీలు ఎన్నికల్లో గెలుస్తామన్న ధీమాతో బలంగా కనిపిస్తున్నాయి. తమ ఇమేజ్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో భారీ విజయాన్ని సాధించే దిశగా వ్యూహాలు రచిస్తున్నారు.
అధికారంలో ఉన్న భారత రాష్ట్ర సమితి(BRS) గురించి చెప్పాలంటే, ఇది ఇతరులతో పోలిస్తే మెరుగైన స్థితిలో ఉంది. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకే వచ్చే ఎన్నికల్లో టిక్కెట్లు ఇస్తామని ముఖ్యమంత్రి గతంలోనే సూచనప్రాయంగా చెప్పారు. సిట్టింగ్ శాసనసభ్యులకు ఎప్పుడూ అనుకూలత ఉంటుందని, దానిని పార్టీ అన్వేషించాలని రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు.
అయితే ఎన్నికల కోసం ఒకే కుటుంబం ఒకే టికెట్ విధానాన్ని అమలు చేసే యోచనలో బీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వం ఉన్నట్లు సమాచారం.కొందరు ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులు తమ వారసులను రాజకీయ రంగ ప్రవేశం చేసేందుకు ఆసక్తి చూపుతూ టిక్కెట్ల కోసం ప్రయత్నాలు సాగిస్తున్నట్లు సమాచారం.
కొంతమంది శాసనసభ్యులు తమ వారసులకు టిక్కెట్లు లభించినా, అది కుమార్తెలు లేదా కొడుకులు లేదా అల్లుడు కావచ్చు, పార్టీ టిక్కెట్ల కోసం నాయకత్వంపై ఒత్తిడి తెచ్చే అవకాశాలు ఇతరులకు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ఇదే జరిగితే కొంత మంది నేతలను పక్కనపెట్టి రెబల్స్‌గా మారి ప్రతిపక్షంలో చేరే అవకాశం ఉంది.
కాబట్టి వీటన్నింటిని దృష్టిలో ఉంచుకుని బీఆర్ఎస్ నాయకత్వం కుటుంబానికి ఒక్క టికెట్ మాత్రమే ఇవ్వాలని కోరుతోంది. తమను పక్కన పెట్టారని,తమ కంటే కొత్తవారికి ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారని సీనియర్లు భావించడంతో కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఈ ఆలోచనను ప్రారంభించింది.
ఈ ఎత్తుగడ పార్టీలోని సీనియర్లను శాంతింపజేసింది. ఇప్పుడు పాలక బీఆర్‌ఎస్ కూడా మెరుగైన ఫలితాల కోసం అదే అమలు చేయాలనుకుంటోంది. ఎన్నికల షెడ్యూల్ వెలువడి, పార్టీ అధికారికంగా అభ్యర్థులను ప్రకటించిన తర్వాత దీనిపై స్పష్టత వస్తుంది. మరోవైపు, కవితకు ఎన్నికల్లో పార్టీ టికెట్ లభిస్తే పార్టీలో అసంతృప్తి నేతలు పార్టీకి ముల్లులా మారే అవకాశం ఉంది. కేసీఆర్ ముఖ్యమంత్రిగా, ఆయన కుమారుడు కేటీఆర్ కేబినెట్ మంత్రిగా, కొన్ని శాఖలను నిర్వహిస్తున్నారు. కాబట్టి వారికి ఎటువంటి ముప్పు లేదు. అయితే కవిత విషయం లో బీఆర్ఎస్ ఎలా వ్యవహరిస్తుందో వేచి చూడాల్సిందే.

Previous articleటీడీపీ తన తప్పుల పై ఆత్మ శోధన చెయ్యడం లేదా ?
Next articleకోడి కత్తి కేసు: సీఎం జగన్‌కు ఎన్‌ఐఏ కోర్టు సమన్లు జారీ !