జగన్‌కి అదానీ అంటే ఎప్పుడూ ఇష్టమే!

వ్యాపార దిగ్గజం గౌతమ్‌ అదానీ నేతృత్వంలోని అదానీ గ్రూప్స్‌కు వ్యతిరేకంగా పార్లమెంటు ఉభయ సభలు భారీ నిరసనలు జరిగాయి. ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వ విధానాలు అదానీ గ్రూపులకు మేలు చేస్తున్నాయని ప్రతిపక్షం ఆరోపించింది. హిండెన్‌బర్గ్ రీసెర్చ్ రిపోర్ట్ వైరల్ అయిన తర్వాత, ఆరోపణలకు భారీ బలం చేకూరింది.
తక్కువ సమయంలో అదానీ గ్రూపులు పుంజుకున్నాయని దేశమంతా చర్చిస్తుండగా, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైసీపీ ప్రభుత్వం రెడ్ కార్పెట్ పరిచింది.బుధవారం జరిగిన మంత్రివర్గ సమావేశంలో వైసీపీ ప్రభుత్వం వివిధ ప్రాజెక్టుల కోసం అదానీ గ్రూప్స్‌కు వందల ఎకరాలు మంజూరు చేసింది.
ఉమ్మడి అనంతపురం జిల్లాలో 500 మెగావాట్ల పంప్డ్ హైడ్రో స్టోరేజీ పవర్ ప్రాజెక్ట్ కోసం అదానీ గ్రూప్స్ గ్రీన్ ఎనర్జీ లిమిటెడ్ కోసం ఏపీ ప్రభుత్వం 406.46 ఎకరాల భూమిని కేటాయించింది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం భూమిని ఎకరం రూ.5కి విక్రయించాలని ప్రతిపాదించింది,అయితే ఇక్కడ వైసీపీ సర్కార్ కోట్ చేసిన ధర కంటే భూమి ఖరీదైనది.
ఇదే ప్రాజెక్టు కోసం కడప జిల్లాలో మరో 470 ఎకరాలు, మన్యం పార్వతీపురం జిల్లాలో 362 ఎకరాలు, అదే జిల్లాలో మరో 318 ఎకరాల భూమిని వైసీపీ ప్రభుత్వం కేటాయించింది.ఈ ఆంక్షలు కాకుండా వైజాగ్‌లో వైసీపీ ప్రభుత్వం 60 ఎకరాలు కేటాయించినట్లు సమాచారం. వైజాగ్ టెక్ పార్క్ లిమిటెడ్ (విటిపిఎల్) పరిధిలోకి వచ్చే భూమిలో అదానీ గ్రూప్స్ డేటా సెంటర్, స్కిల్డ్ యూనివర్శిటీ, బిజినెస్ పార్క్ ఇతర వాటితో కలిపి రూ.7210 కోట్లు పెట్టుబడి పెడుతుందని అంచనా.
అదానీ గ్రూప్స్‌కు పారిశ్రామిక ప్రోత్సాహకాలు అందించేందుకు ఏపీ కేబినెట్ ఆమోదం తెలిపింది. మూడేళ్ల క్రితం అదానీ గ్రూప్స్ రూ.14,634 కోట్ల పెట్టుబడుల కోసం ఏపీ ప్రభుత్వంతో ఎంఓయూ కుదుర్చుకుంది. తొలుత 130 ఎకరాల భూమిని కేటాయించినా నేటికీ ప్రాజెక్టు నోచుకోలేదు.ఇప్పుడు మరో 60 ఎకరాలు కేటాయించగా మొత్తం 190 ఎకరాలకు చేరుకుంది.
డిసెంబర్ 2022లో, AP ప్రభుత్వం పంప్‌డ్ స్టోరేజీ హైడల్ పవర్ ప్రాజెక్ట్‌ల కోసం కొత్త విధానాన్ని తీసుకొచ్చింది.ఈ విధానం ప్రకారం అదానీ గ్రూప్స్, అరబిందో, ఇండోసోల్, షిరిడీ సాయి కంపెనీలకు ఏపీ ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది.
అయితే సెంట్రల్ ఎలక్ట్రిసిటీ అథారిటీ (సీఈఏ) నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తూ పంప్‌డ్ స్టోరేజీ హైడల్ పవర్ ప్రాజెక్ట్‌ల ఏర్పాటుకు కంపెనీలకు భూముల కేటాయింపుల కోసం ఏపీ ప్రభుత్వం టెండర్లను ఆహ్వానించలేదు. టెండర్లు పిలవకుండానే కంపెనీలకు భూములు,ప్రాజెక్టులు మంజూరు చేయడం కలకలం రేపింది. ఏపీ సీఎం జగన్‌కు అదానీ అంటే ఎప్పుడూ ఇష్టమని ఈ నిర్ణయాలు రుజువు చేస్తున్నాయి.

Previous articleసోషల్ మీడియాలో స్వరం మార్చిన సాయి రెడ్డి !
Next articleవైజాగ్ ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు: పవన్ తన స్టాండ్ వెల్లడిస్తారా?