ఆంధ్రా, తెలంగాణలో మళ్లీ ఎన్నికల సందడి!

తెలుగు రాష్ట్రాలైన ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ రాష్ట్రాల్లో ఖాళీగా ఉన్న ఆయా రాష్ట్రాల శాసన మండలి స్థానాల భర్తీకి ద్వైవార్షిక ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ను భారత ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర శాసన మండలిలో ఐదు ఎమ్మెల్సీ స్థానాలు ఖాళీ అవుతుండగా, పట్టభద్రుల నియోజకవర్గాల కింద మూడు, ఉపాధ్యాయుల నియోజకవర్గంలో రెండు, సిట్టింగ్ సభ్యుల పదవీ విరమణ కారణంగా ఉపాధ్యాయ నియోజకవర్గాల పరిధిలో ఒక స్థానం మార్చి 29 నాటికి ఖాళీ అవుతుంది.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రకాశం, నెల్లూరు, చిత్తూరు పట్టభద్రుల నియోజకవర్గం నుండి యెండపల్లి శ్రీనివాసులు రెడ్డి, కడప-అనంతపురం-కర్నూలు నియోజకవర్గం నుంచి వెన్నపూస గోపాల్ రెడ్డి. శ్రీకాకుళం, విజయనగరం, విశాఖపట్నం నియోజకవర్గం నుంచి పీవీఎన్ మాధవ్ మార్చి 29లోగా పదవీ విరమణ చేయనున్నారు.
అలాగే ఉపాధ్యాయ నియోజకవర్గాల పరిధిలో ప్రకాశం, నెల్లూరు, చిత్తూరు జిల్లాలకు విటపు బాలసుబ్రహ్మణ్యం, కడప, అనంతపురం, కర్నూలు జిల్లాల్లో కత్తి నరసింహారెడ్డి స్థానాలు ఖాళీ కానున్నాయి.తెలంగాణలో ఉపాధ్యాయ నియోజకవర్గం పరిధిలోని ఒకే ఒక్క స్థానానికి ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. కాటేపల్లి జనార్దన్ రెడ్డి మహబూబ్‌నగర్-రంగా రెడ్డి, హైదరాబాద్ నియోజకవర్గం నుండి పదవీ విరమణ చేయనున్నారు.
ఈ ద్వైవార్షిక ఎన్నికలకు ఫిబ్రవరి 16న నోటిఫికేషన్ విడుదల చేయనున్నట్లు ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది. నామినేషన్లకు చివరి తేదీ ఫిబ్రవరి 23 మరియు మరుసటి రోజు పరిశీలన జరుగుతుంది.నామినేషన్ల ఉపసంహరణకు ఫిబ్రవరి 27 చివరి తేదీ.మార్చి 13న పోలింగ్, మార్చి 16న ఓట్ల లెక్కింపు జరుగుతుందని. మార్చి 21 నాటికి మొత్తం ఎన్నికల ప్రక్రియ పూర్తవుతుందని ఈసీ అధికారికంగా విడుదల చేసింది.

Previous articleవైజాగ్ ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు: పవన్ తన స్టాండ్ వెల్లడిస్తారా?
Next articleచంద్రబాబు వైఖరితో సమస్యలు ఎదుర్కొంటున్న నేతలు!