మూడున్నర ఏళ్లలో జగన్ 823 ఇళ్లు కట్టించారని కేంద్రం చెబుతోంది !

వైసీపీ ప్రభుత్వం పేదల పక్షపాతి అని ప్రకటించుకుని ముఖ్యమంత్రి వై.ఎస్.జగన్ మోహన్ రెడ్డి నవరత్నాల కింద ప్రతిష్ఠాత్మకంగా చేపట్టిన ‘పెదలందరికి ఇల్లు’ పథకాన్ని గొప్పగా చెప్పుకుంటున్నారు. అందులో భాగంగానే ఈ ప్రక్రియలో అవినీతి జరిగిందని ప్రతిపక్షాలు ఆరోపించినా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అధిక ధరలకు భూములు సేకరించింది.
ఇదిలా ఉండగా, కేంద్రం నిధులతో చేపట్టిన మరో గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టు ప్రధానమంత్రి ఆవాస్ యోజన (పీఎంఏవై-గ్రామీన్) వాస్తవాలు వైసీపీ ప్రభుత్వ వాదనలకు విరుద్ధంగా ఉన్న విషయాన్ని వెల్లడిస్తున్నాయి.రాజ్యసభలో ఒక ప్రశ్నకు సమాధానంగా, కేంద్రం ప్రధానమంత్రి ఆవాస్ యోజన (PMAY- గ్రామీణ్) కార్యక్రమం వివరాలను సమర్పించింది, ఇందులో ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు కేటాయించిన లక్ష్యం 2,56,270 ఇళ్లు కాగా, ఇప్పటివరకు 47,525 ఇళ్లు మాత్రమే పూర్తయ్యాయి. ప్రాజెక్టు కింద 2,08,745 ఇళ్లను పూర్తి చేయాల్సి ఉంది.
2019-2020లో కేవలం 5 ఇళ్లు మాత్రమే నిర్మించబడిందని, వరుసగా రెండేళ్లలో ఇళ్లు లేవని గత మూడేళ్లలో పూర్తయిన ఇళ్ల గణాంకాలను కూడా కేంద్రం సమర్పించింది. రాష్ట్రంలో 2022-23లో మాత్రమే 818 ఇళ్లను నిర్మించారు.
టీడీపీ ప్రభుత్వం తన హయాంలో దాదాపు 47,000 ఇళ్లను నిర్మించింది, అయితే వైసీపీ ప్రభుత్వం గత 3.5 ఏళ్లలో 823 ఇళ్లను నిర్మించింది. ఇదే సమయంలో ఇతర రాష్ట్రాలు కూడా ఈ కార్యక్రమం కింద అనేక ఇళ్లు కట్టించినా వైసీపీ ప్రభుత్వం పెద్ద ఎత్తున కొత్త నిర్మాణాల జోలికి వెళ్లకపోవడంతో నిధులు లేవని వాపోతున్నారు. దీంతో హౌసింగ్‌ ప్రాజెక్టుకు కేంద్రం విడుదల చేసిన నిధులన్నీ ఏమయ్యాయన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
మరోవైపు పెదలందరికి ఇల్లు కింద సేకరించిన స్థలంలో వైసీపీ ప్రభుత్వం వైఎస్‌ఆర్‌ జగనన్న కాలనీల్లో పలు ఇళ్లను నిర్మిస్తుండగా, ఒక్కో ఇంటికి కేంద్రం రూ.1.80 లక్షలు ఇస్తుండగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రూ.30 వేలు మంజూరు చేసింది. కేంద్రం నిధుల్లో ఎక్కువ భాగం మంజూరు చేస్తున్నప్పటికీ వైసీపీ ప్రభుత్వం జగన్ పేరును ట్యాగ్ చేసి జగనన్న కాలనీలుగా పిలుస్తోందని బీజేపీ విమర్శించింది.

Previous articleతదుపరి బీఆర్‌ఎస్ సమావేశంలో ముందస్తు ఎన్నికలపై క్లారిటీ?
Next articleమజ్లిస్‌కు బీఆర్‌ఎస్‌ ఆఫర్‌?