లోకేష్ పాదయాత్రకు బ్రేకులు వేయనున్న ఈసీ?

తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి,ఆంధ్రప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్‌ చంద్రబాబు నాయుడు తనయుడు నారా లోకేష్‌ చేపట్టిన పాదయాత్ర కొన్ని వారాలపాటు నిలిచిపోతుంది. కారణం.. స్థానిక సంస్థల కోటా, గ్రాడ్యుయేట్ల కోటా, ఉపాధ్యాయుల కోటా కింద ఏర్పడే ఖాళీల కోసం రాష్ట్ర శాసనమండలికి ద్వైవార్షిక ఎన్నికల నిర్వహణకు గురువారం షెడ్యూల్‌ను ఇసి ప్రకటించింది.
మోడల్ ప్రవర్తనా నియమావళి తక్షణమే అమల్లోకి వచ్చింది. మార్చి 21 న ఎన్నికల ప్రక్రియ పూర్తయ్యే వరకు ఇది అమలులో ఉంటుంది. మార్చి 13 న పోలింగ్ నిర్వహించబడుతుంది. మార్చి 16 న ఫలితాలు ప్రకటించబడతాయి.
ఇప్పుడు ఈ షెడ్యూల్ లోకేశ్ ప్రతిష్టాత్మక పాదయాత్రకు బ్రేకులు వేసేందుకు సిద్ధమైంది. ప్రస్తుతం దాదాపు 170 కిలోమీటర్ల మేర సాగిన ఆయన పాదయాత్ర చిత్తూరు జిల్లా మీదుగా సాగి నెల్లూరు జిల్లాలోకి ప్రవేశించనుంది.
లోకేష్ తన పాదయాత్రలో రకరకాల వాగ్దానాలు చేస్తూ ప్రభుత్వంపై ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేయడంతో ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలపై ప్రభావం చూపి ఈ జిల్లాల ఓటర్లను కచ్చితంగా ప్రభావితం చేస్తుంది.
అందుకే చిత్తూరు జిల్లా కలెక్టర్‌ హరినారాయణన్‌ ప్రధాన ఎన్నికల అధికారి ముఖేష్‌ కుమార్‌ మీనాకు లేఖ రాశారు, ఆయన లోకేష్‌ పాదయాత్రను అనుమతించవచ్చా లేదా అనే విషయంపై స్పష్టత ఇవ్వాలని భారత ఎన్నికల సంఘానికి లేఖ రాశారు.
అదే సమయంలో జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వ విజయాలను ప్రజల ముందుకు తీసుకెళ్లడమే లక్ష్యంగా వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ చేపట్టిన గడపగడపకూ ప్ర‌భుత్వం కార్య‌క్ర‌మానికి ఎన్నిక‌ల షెడ్యూలు తెర‌పైకి తెచ్చే అవ‌కాశం ఉంది.
ఈ సమస్యలపై ఈసీ పిలుపునిస్తే, కోడ్ ముగిసే వరకు కనీసం మార్చి 21 వరకు టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి తన పాదయాత్రకు ఫుల్ స్టాప్ పెట్టాల్సి ఉంటుంది.
గత ఏడాది తెలంగాణలో స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల సమయంలో కూడా ఎన్నికల కోడ్ కారణంగా వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ అధ్యక్షురాలు వైఎస్ షర్మిల కొన్ని నెలల పాటు పాదయాత్రను నిలిపివేయాల్సి వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే.

Previous articleచంద్రబాబు వద్దకు చేరిన యనమల సోదరుల పంచాయతీ !
Next articleతదుపరి బీఆర్‌ఎస్ సమావేశంలో ముందస్తు ఎన్నికలపై క్లారిటీ?