ముద్రగడ కాదు.. కాపులకు హీరో జోగయ్య !

ఎన్నికలకు ఏడాది సమయం ఉండటంతో కాపు సంక్షేమం మళ్లీ కేంద్రానికి గుర్తొచ్చింది.సీమాంధ్ర ప్రాంతంలోని మొత్తం జనాభాలో దాదాపు 27% మంది కాపు ఓట్లను దక్కించుకునేందుకు అన్ని రాజకీయ పార్టీలు పోటీపడుతున్నాయి.ఎన్నికల పోరులో కాపు సామాజికవర్గం కీలకమని రాజకీయ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.
ఇద్దరు సీనియర్ కాపు నేతలు ముద్రగడ పద్మనాభం,హరిరామ జోగయ్యలకు బలిజ, తెలంగాణ, వొంటరి మొదలైన అనేక ఉపకులాలు ఉన్న కాపుల సంక్షేమం కోసం పోరాడిన ఖ్యాతి ఉంది.
టీడీపీ హయాంలో చట్టంగా రూపొందిన కాపులకు 5% కోటా అమలు చేయాలని కోరుతూ హరిరామ జోగయ్య కోర్టులో రిట్‌ దాఖలు చేశారు. ముద్రగడ పద్మనాభం వైసీపీ తర్వాత పూర్తిగా డోర్న్‌ మోడ్‌లోకి వెళ్లిపోయినట్లే కనిపిస్తుండగా, గతంలోలాగా చురుకుదనం లేకున్నా సమాజానికి ఏదో ఒకటి చేయాలనే తపనతో అష్టదిగ్గజాలైన రామజోగయ్య కాపుల బాగోగులపై ఎక్కువ నిబద్ధతతో ఉన్నారనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.
అధ్యక్షుడు వై.ఎస్.జగన్ మోహన్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. నిజానికి జగన్ మోహన్ రెడ్డి కాపు కోటా చట్టాన్ని రెండు జీవోలు జారీ చేసి రద్దు చేసిన తర్వాత కూడా ముద్రగడ మౌనం దాల్చారు. టిడిపి అధికారంలో ఉన్నప్పుడు, ముద్రగడ రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటుకు నాయకత్వం వహించారు. నిరసనకు నాయకత్వం వహించారు, అది హింసాత్మకంగా మారింది. చాలా మంది కాపు ఉద్యమకారులపై రైలును తగలబెట్టినందుకు కూడా కేసులు నమోదయ్యాయి.ఇప్పుడు, అతను కారణం నుండి దూరంగా ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది.
ఇటీవల, జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ హరి రామ జోగయ్యతో సమావేశమై జగన్ ద్రోహంపై చర్చించారు.
కేవలం ప్రతీకార రాజకీయాలలో భాగంగానే కోటాను రద్దు చేశారని వీరిద్దరూ భావించినట్లు సమాచారం. కాపులకు కోటా కల్పించాలని కోర్టును ఆశ్రయించాలని నిర్ణయించారు. అందుకు తగ్గట్టుగానే కాపు సంక్షేమ సేన పేరుతో రిట్ పిటిషన్ వేశారు. జనసేనాని పవన్‌కల్యాణ్‌పై విమర్శలు చేయడం మానుకోవాలని మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌ని హెచ్చరించారు.కాపుల హక్కులు, సంక్షేమం విషయంలో ముద్రగడతో పోలిస్తే హరిరామ జోగయ్యలకు చురుగ్గా వ్యవహరిస్తున్నారనే ప్రచారం జరుగుతోంది.

Previous articleపవన్ కోసం సీటు త్యాగం చేసేందుకు సిద్దమన్న టీడీపీ నేత !
Next articleకొండగట్టు ఆలయ అభివృద్ధికి సీఎం కేసీఆర్ రూ.100 కోట్లు మంజూరు