హైదరాబాద్ రోడ్లపైకి డబుల్ డెక్కర్ బస్సులు!

హైదరాబాద్ రోడ్లపై డబుల్ డెక్కర్ బస్సులు తిరగనున్నాయి, మూడు ఎలక్ట్రిక్ డబుల్ డెక్కర్ బస్సులను చేవెళ్ల ఎంపీ జి.రంజిత్ రెడ్డి, చాంద్రాయణగుట్ట ఎమ్మెల్యే అక్బరుద్దీన్ ఒవైసీ సమక్షంలో మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ & పట్టణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి కేటీఆర్, ముఖ్య కార్యదర్శి శాంతికుమారి జెండా ఊపి ప్రారంభించారు.
ఫిబ్రవరి 11న హైదరాబాద్‌లో షెడ్యూల్ చేయబడిన ఫార్ములా ఇ-ప్రిక్స్‌తో, ఈ బస్సులు ప్రధానంగా ట్యాంక్ బండ్, నెక్లెస్ రోడ్, ప్యారడైజ్ మరియు నిజాం కాలేజీ స్ట్రెచ్‌లను కవర్ చేసే రేస్ ట్రాక్ చుట్టూ తిరుగుతాయి. ఫిబ్రవరి 11 తర్వాత, నగరానికి పర్యాటకాన్ని పెంపొందించడానికి బస్సులను హెరిటేజ్ సర్క్యూట్‌లో ఉపయోగించాలని యోచిస్తున్నారు.
హైదరాబాద్‌లో డబుల్ డెక్కర్ బస్సులు చారిత్రక ఔచిత్యాన్ని కలిగి ఉన్నాయి,నిజాం ప్రారంభించిన సంప్రదాయ డబుల్ డెక్కర్ బస్సులు 2003 వరకు నగరంలో తిరిగాయి. ట్విట్టర్‌లో ఒక పౌరుడి అభ్యర్థనను అనుసరించి,MA & UD మంత్రి, వాటిలో ప్రయాణించిన జ్ఞాపకాలను గుర్తుచేసుకున్నారు. బస్సులు, డబుల్ డెక్కర్ బస్సులను తిరిగి తీసుకొచ్చే అవకాశాలను అన్వేషించాలని అధికారులను ఆదేశించారు.
అతని సూచనల మేరకు, (HMDA)ఆరు ఎలక్ట్రిక్ డబుల్ డెక్కర్ బస్సుల కోసం ఆర్డర్ చేసింది,వాటిలో మూడు బస్సులు మంగళవారం ప్రారంభించబడ్డాయి. మిగిలిన మూడు బస్సులు కూడా త్వరలో విడుదల కానున్నాయి ఒక్కో బస్సు ధర రూ.2.16 కోట్లు మరియు ఏడేళ్ల AMCతో వస్తుందిబస్సులు 65 మంది ప్రయాణికులతో పాటు డ్రైవర్‌తో పాటు సీటింగ్ కెపాసిటీని కలిగి ఉంటాయి, పూర్తిగా ఎలక్ట్రిక్‌తో ఒకే ఛార్జ్‌లో 150 కి.మీల పరిధిని కలిగి ఉంటాయి మరియు 2 గంటల నుండి 2.5 గంటలలోపు పూర్తిగా ఛార్జ్ చేయబడతాయి

Previous articleసుప్రీంకోర్టులో అమరావతిపై ఫిబ్రవరి 23న విచారణ !
Next articleవైజాగ్ బీచ్ రోడ్డులో జగన్ క్యాంపు కార్యాలయం!