ఏపీ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు ఇంకా అందని జీతాలు !

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఆర్థిక సంక్షోభం రోజురోజుకూ ముదురుతోంది. ఫిబ్రవరి నెల అయిదు రోజులు గడుస్తున్నా ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు పూర్తి స్థాయిలో జీతాలు అందలేదు.ఫిబ్రవరి 8 తర్వాతే ఉద్యోగులందరికీ వేతనాలు అందజేస్తారనే చర్చ జరుగుతోంది. ప్రభుత్వం ఇచ్చే పింఛన్‌పైనే ఆధారపడిన పింఛనుదారులు సైతం నెలవారీ ఖర్చులు భరించలేక ఆందోళన చెందుతున్నారు. జీతాల చెల్లింపులో జాప్యం కారణంగా ఈఎంఐలు చెల్లించలేక ఇబ్బందులు పడుతున్నామని పనిచేస్తున్న ఉద్యోగులు వాపోయారు.
ప్రభుత్వ ఉద్యోగులందరికీ వేతనాలు చెల్లించేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి రూ.5,500 కోట్లు అవసరం.ఇప్పటి వరకు 50% మంది ఉద్యోగులకు మాత్రమే జీతాలు జమ అయ్యాయి. దాదాపు 70% మంది పింఛనుదారులకు కూడా ఫిబ్రవరి 2 నాటికి పింఛన్లు అందాయి.సామాజిక భద్రతా పింఛన్లు కూడా ఎలాంటి జాప్యం లేకుండా పంపిణీ చేయబడ్డాయి.
ఆర్‌బీఐకి సెక్యూరిటీ బాండ్ల వేలం ద్వారా ప్రభుత్వం రూ.1,557 కోట్లు ఆర్జించింది.బయటి నుంచి అప్పు తీసుకునే అవకాశం ప్రభుత్వానికి లేదు. ఇంకా, ప్రభుత్వం ఇప్పటికే RBI నుండి OD తీసుకుంది. ఆంధ్రప్రదేశ్ ఆర్‌బిఐకి రూ.4,000 కోట్లు బకాయిపడుతుంది, ఫిబ్రవరి 8 నాటికి రాష్ట్రంలో వివిధ కేంద్ర పథకాల అమలు కోసం కేంద్రం రూ.4,500 కోట్లు విడుదల చేస్తే, ఆర్‌బిఐ దానిని తీసుకుంటుంది.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 3,000-4,000 కోట్ల రూపాయలను కేంద్రాన్ని అడగాలని యోచిస్తోంది. అప్పుడే రాష్ట్రంలోని వారందరికీ ప్రభుత్వం జీతాలు, పింఛన్లు చెల్లించగలుగుతుంది.

Previous articleలోకేశ్‌ పాదయాత్ర: భారీ జనాలు.. ఓట్లుగా మారతాయా?
Next articleమంత్రి ధర్మాన మరోసారి వివాదస్పద వ్యాఖ్యలు!