సుప్రీంకోర్టులో అమరావతిపై ఫిబ్రవరి 23న విచారణ !

ఫిబ్రవరి 23న అమరావతి కేసును సుప్రీంకోర్టు విచారించనుంది. జస్టిస్ KM జోసెఫ్, జస్టిస్ నాగరత్నలతో కూడిన ధర్మాసనం సోమవారం తదుపరి విచారణను ఫిబ్రవరి 23న వాయిదా వేసింది. రైతుల తరపు న్యాయవాదులు తమకు మరింత సమయం కావాలని బెంచ్‌కి విజ్ఞప్తి చేశారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్‌ను సవాలు చేస్తూ కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని కోరుతూ సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల కాపీలను స్వీకరించింది.
రాజధానిని మార్చే అధికారం రాష్ట్రానికి లేదన్న ఏపీ హైకోర్టు నిర్ణయాన్ని సవాల్ చేస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టులో ఎస్‌ఎల్‌పీని దాఖలు చేసింది.గత ప్రభుత్వం అమరావతిని రాజధానిగా నిర్ణయించిందని, ఆ తర్వాత వచ్చిన ప్రభుత్వం దానిని మార్చలేమని 2022 మార్చి 3న హైకోర్టు పేర్కొంది. రాజధానిని మార్చే అధికారం తమకు ఉందని, రాజధానిపై నిర్ణయం రాష్ట్ర ప్రభుత్వ విచక్షణపై ఆధారపడి ఉంటుందని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పేర్కొంది. ఈ వ్యాజ్యాన్ని స్వీకరించిన సుప్రీంకోర్టు కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని, రైతులను ఆదేశించింది.
సోమవారం, ఈ కేసు ధర్మాసనం ముందుకు వచ్చినప్పుడు, జనవరి 27న కోర్టు ఉత్తర్వుల కాపీలు తమకు అందాయని,కౌంటర్లు దాఖలు చేయడానికి కనీసం రెండు వారాలు పడుతుందని రైతులు చెప్పారు. ఈ అభ్యర్థనను ధర్మాసనం అంగీకరించి కేసును ఫిబ్రవరి 23కి వాయిదా వేసింది.ఇదిలా ఉండగా, అమరావతి కేసును వీలైనంత త్వరగా పరిష్కరించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది. రాష్ట్ర కార్యనిర్వాహక రాజధానిగా గుర్తించిన విశాఖపట్నంలో సచివాలయం, ముఖ్యమంత్రి క్యాంపు కార్యాలయాన్ని మార్చాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది. రానున్న రోజుల్లో విశాఖపట్నం రాష్ట్రానికి రాజధాని అవుతుందని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఇప్పటికే ప్రకటించారు.
మార్చి మొదటి వారంలో విశాఖపట్నంలో జరిగే గ్లోబల్ సమ్మిట్‌కు పెట్టుబడిదారులను ఆహ్వానించారు.రానున్న నెలల్లో తాను కూడా విశాఖకు మారనున్నట్టు పెట్టుబడిదారులకు ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు. ఈ అంశాలన్నింటినీ పరిగణనలోకి తీసుకున్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇకపై ఆలస్యం చేయకుండా కేసును పరిష్కరించాలని సుప్రీంకోర్టుకు విజ్ఞప్తి చేసింది. ఫిబ్రవరి 23న ఈ కేసును విచారణకు స్వీకరించిన కోర్టు ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటుందో చూడాలి.

Previous articleబడ్జెట్ సమావేశాలు… కేటీఆర్ ను భవిష్యత్తు సీఎంగా
సూచించాయా?
Next articleహైదరాబాద్ రోడ్లపైకి డబుల్ డెక్కర్ బస్సులు!