బడ్జెట్ సమావేశాలు… కేటీఆర్ ను భవిష్యత్తు సీఎంగా
సూచించాయా?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌కి ప్రత్యామ్నాయంగా కేటీఆర్ భవిష్యత్తుపై పెద్ద హింట్ ఇచ్చారా? కాబోయే ముఖ్యమంత్రి కేటీఆర్ అని బీఆర్ఎస్ అధినేత భారీ ప్రకటన చేశారా? అసెంబ్లీలో చూసిన దృశ్యాలతో రాజకీయ వర్గాల్లో హల్‌చల్ చేస్తున్న సందేహాలు ఇవి.
తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ బడ్జెట్ సమావేశాలకు ముందు శాసనసభను ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. సభలో గవర్నర్ ప్రసంగానికి ధన్యవాద తీర్మానంపై చర్చకు తెలంగాణ ఐటీ శాఖ మంత్రి కేటీఆర్ సమాధానమివ్వడంతో మళ్లీ కేటీఆర్ ముఖ్యమంత్రి అవుతారా అనే చర్చ మొదలైంది.
గవర్నర్ ప్రసంగానికి ముఖ్యమంత్రి సమాధానం చెప్పడం ఆనవాయితీ. ముఖ్యమంత్రి అందుబాటులో లేకుంటే శాసనసభా వ్యవహారాల మంత్రి సమాధానం ఇస్తారు. దీనికి విరుద్ధంగా కేటీఆర్ సమాధానం ఇవ్వడంతో ఆసక్తికర చర్చకు దారితీసింది.
దీంతో కేసీఆర్ ముఖ్యమంత్రిగా కేటీఆర్ తన శంఖారావం పూరిస్తారనే స్ట్రాంగ్ మెసేజ్ పంపాలని భావిస్తున్నారని పలువురు భావిస్తున్నారు. కేటీఆర్‌ను ముఖ్యమంత్రిని చేస్తాడని చాలా కాలంగా వింటున్నాం.
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఇప్పుడు జాతీయ రాజకీయాలపై దృష్టి సారించారు. వివిధ మూలల నుండి మద్దతు సేకరించడంలో బిజీగా ఉన్నారు. శక్తివంతమైన భారతీయ జనతా పార్టీకి ప్రత్యామ్నాయం తీసుకురావడానికి, బీఆర్ఎస్ బాస్ తన రైతు సంఘానికి అండగా ఉంటామని, కిసాన్ రాజ్ తీసుకొస్తామని హామీ ఇచ్చారు.
దీంతో కేసీఆర్ బిజీగా ఉండడంతో ఆయన తనయుడు కేటీఆర్‌ను ముఖ్యమంత్రి చేసే అవకాశం ఉంది.
అసెంబ్లి సభలో జరిగిన దృశ్యాలు మళ్లీ కేటీఆర్ కాబోయే ముఖ్యమంత్రి అనే అభిప్రాయాన్ని వార్తల్లోకి తెచ్చాయి. ఆ అవకాశాన్ని కొట్టిపారేయలేమని రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు.గతంలో బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ శాసనసభ్యులు కేటీఆర్‌ ముఖ్యమంత్రి పదవిని చేపట్టేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారని బహిరంగంగానే ప్రకటనలు చేయడం గమనార్హం. కేబినెట్ మంత్రులు కూడా ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఐటీ శాఖ మంత్రి కేటీఆర్ సమాధానం ఇవ్వడంతో మళ్లీ చర్చనీయాంశమైంది.

Previous articleమంత్రి ధర్మాన మరోసారి వివాదస్పద వ్యాఖ్యలు!
Next articleసుప్రీంకోర్టులో అమరావతిపై ఫిబ్రవరి 23న విచారణ !