ఆంధ్రా కొత్త డీజీపీగా సునీల్ కుమార్?

ఆంధ్రప్రదేశ్ కొత్త డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ (డీజీపీ)గా సీనియర్ ఇండియన్ పోలీస్ సర్వీస్ (ఐపీఎస్) అధికారి పీవీ సునీల్ కుమార్ బాధ్యతలు స్వీకరించే అవకాశం ఉంది. సోమవారం సాయంత్రంలోగా ఈ మేరకు ఉత్తర్వులు వెలువడే అవకాశం ఉంది. ఈ ఏడాది చివరికల్లా పదవీ విరమణ చేయనున్న సిట్టింగ్ డీజీపీ కేవీ రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి దీర్ఘకాలిక సెలవుపై వెళ్లే అవకాశం ఉంది.
ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి నమ్మకమైన వ్యక్తిగా పరిగణించబడుతున్న సునీల్ కుమార్‌ను రాష్ట్ర డీజీపీ (పోలీసు దళాల అధిపతి)గా నియమిస్తారని సమాచారం. గత వారం క్రైమ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ డిపార్ట్‌మెంట్ చీఫ్ పదవి నుండి బదిలీ అయిన సునీల్ కుమార్ తదుపరి పోస్టింగ్ కోసం సాధారణ పరిపాలన విభాగానికి రిపోర్ట్ చేయాల్సిందిగా కోరింది. ఆయన స్థానంలో 1996 బ్యాచ్‌కు చెందిన మరో సీనియర్‌ ఐపీఎస్‌ అధికారి ఎన్‌ సంజయ్‌ను కొత్త సీఐడీ చీఫ్‌గా ప్రభుత్వం నియమించింది.
2024 ప్రారంభంలో రాష్ట్రంలో జరిగే తదుపరి అసెంబ్లీ ఎన్నికల వరకు శాంతిభద్రతలను పర్యవేక్షించడానికి ముఖ్యమంత్రికి హాట్ ఫేవరెట్ అయిన సునీల్ కుమార్ కొత్త డిజిపిగా ఎంపికయ్యారు. అక్టోబర్‌లోనే సునీల్‌కుమార్‌కు డైరెక్టర్‌ జనరల్‌గా పదోన్నతి కల్పిస్తూ జగన్ ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఎన్నికల వేళ డీజీపీ పదవిలో అధికార పార్టీకి అనుకూలమైన పోలీసు అధికారి ఉంటే ఆ పార్టీకి లాభదాయకంగా మారుతుందన్న విషయం విదితమే.
అమరావతి భూ కుంభకోణం, ఇన్నర్ రింగ్ రోడ్ కుంభకోణం, ఎస్‌ఎస్‌సి ప్రశ్నపత్రం లీకేజీ స్కామ్ వంటి కేసులు నమోదు చేయడం ద్వారా టిడిపి అధినేత ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుతో సహా ప్రతిపక్ష పార్టీ నాయకులను లక్ష్యంగా చేసుకోవడంలో సునీల్ కుమార్ ఇప్పుడు కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నారు.
అంతేకాకుండా, అచ్చెన్నాయుడు, కొల్లు రవీంద్ర, ధూళిపాళ్ల నరేంద్ర, వై శ్రీనివాసరావు తదితరులపై కేసుల్లో కీలక పాత్ర పోషించారు. రెబల్ వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నాయకుడు కనుమూరు రఘు రామకృష్ణం రాజుపై ఆరోపణలు చేసి వార్తల్లో నిలిచారు. సునీల్ కుమార్ డీజీపీ అయితే ప్రతిపక్ష పార్టీ నేతలకు గడ్డుకాలం తప్పదు.

Previous articleనా వాగ్దానాలేవీ నెరవేర్చలేదు: పొంగులేటి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి!
Next articleలోకేశ్‌ పాదయాత్ర: భారీ జనాలు.. ఓట్లుగా మారతాయా?