జగన్‌ ప్రభుత్వానికి అభివృద్ధి అంటే తెలియదు: లోకేష్ !

వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ ప్రభుత్వానికి అభివృద్ధిపై అవగాహన లేదని, ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి చుట్టూ దొంగలు ఉన్నారని టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్‌ అన్నారు. లోకేష్ చేస్తున్న పాద యాత్ర ‘యువ గళం’కు వి కోట మండలం కైగల్ గ్రామస్తులు ఘనస్వాగతం పలికారు. గ్రామస్తులతో కొద్దిసేపు ముచ్చటించిన అనంతరం బైరెడ్డిపల్లి, వి.కోట మండలాల ప్రజల తాగునీటి అవసరాలను తీర్చేందుకు 2019 ఫిబ్రవరి 21న కైగల్ రిజర్వాయర్ వద్ద శంకుస్థాపన చేసిన శిలాఫలకాన్ని లోకేష్ సందర్శించారు.
అనంతరం లోకేష్ మాట్లాడుతూ రిజర్వాయర్‌కు టీడీపీ ప్రభుత్వం శంకుస్థాపన చేసి అవసరమైన భూమిని కూడా సేకరించి నిర్మాణానికి నిధులు మంజూరు చేసిందన్నారు. అయితే ఇక్కడి స్థానికుల తాగునీటి అవసరాలను తీర్చాలనే ఉద్దేశ్యంతో ఈ ప్రభుత్వం పూర్తిగా నిర్లక్ష్యం చేసిందన్నారు. రోడ్ల పరిస్థితి కూడా చాలా అధ్వాన్నంగా ఉంది, రోడ్లపై ఉన్న గుంతలను పూడ్చడానికి ప్రభుత్వం ఎటువంటి చర్యలను ప్రారంభించలేదు. అందుకే ఈ సైకో ప్రభుత్వం పోవాలని, సైకిల్ ప్రభుత్వం మళ్లీ రావాలని ప్రజలు కోరుకుంటున్నారని లోకేష్ వ్యాఖ్యానించారు.
రాష్ట్రాన్ని దోచుకోవడం తప్ప అభివృద్ధిపై ప్రస్తుత ప్రభుత్వం కి ఎలాంటి ఆలోచన లేదని లోకేష్ అన్నారు. కైగల్‌ను సందర్శించే ముందు, వి కోట మండలం కస్తూరి నాగారం వద్ద స్థానిక మార్కెట్‌లో చిరువ్యాపారులను లోకేష్ కలుసుకున్నారు, అక్కడ స్థానికులు వారి కష్టాలను ఆయనకు వివరించారు. తన కొడుకు బీటెక్ చదివాడని, ఉద్యోగం లేదని ఓ పండ్ల వ్యాపారి లోకేష్‌తో చెప్పాడు. చంద్రబాబు నాయుడు మళ్లీ ముఖ్యమంత్రి అయితేనే మా పిల్లలకు ఉపాధి దొరుకుతుందని చిరువ్యాపారులు ఏకగ్రీవంగా చెప్పారు.
కైగల్ నుంచి కొమ్మరమడుగు గ్రామానికి వెళ్లిన లోకేష్ అక్కడ స్థానికులతో ముచ్చటించారు.ప్రస్తుతం ఎరువులు, పురుగు మందుల ధరలు విపరీతంగా పెరగడంతో ఎకరాకు రూ.3 లక్షల వరకు పెట్టుబడి వస్తుందని గ్రామంలోని రైతులు తెలిపారు. ఎకరాకు రూ.1.5 లక్షలు రాబడి చాలా తక్కువగా ఉంది. వ్యవసాయంలో వారు భారీ నష్టాలను చవిచూస్తున్నారు.
వారి సమస్యలను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకెళ్తానని, వారికి న్యాయం జరిగే వరకు పోరాటం కొనసాగిస్తానని లోకేష్ హామీ ఇచ్చారు. వ్యవసాయ ఉత్పత్తులకు కనీస మద్దతు ధర (ఎంఎస్‌పీ) లేకపోవడంతో రైతులు తీవ్రంగా నష్టపోతున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. టిడిపి ప్రధాన కార్యదర్శి మాట్లాడుతూ టిడిపి అధికారంలోకి వచ్చిన వెంటనే రైతులు ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించి వాటి పరిష్కారానికి చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు.

Previous articleకోటంరెడ్డి టీడీపీలోకి చేరేoదుకు రంగం సిద్ధం?
Next articleగడప గడపకూ కార్యక్రమానికి ప్రభుత్వోద్యోగి శిక్షణ!