గడప గడపకూ కార్యక్రమానికి ప్రభుత్వోద్యోగి శిక్షణ!

ప్రభుత్వోద్యోగులు ప్రజలకు సేవ చేయడంతోపాటు వారికి సహాయం చేయాలన్నారు. అయితే కొందరు ఉద్యోగులు మాత్రం అధికార పార్టీపై తమ భక్తిని చాటుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. ప్రభుత్వం యొక్క మంచి ప్రమోషన్ పొందడంలో సహాయపడుతుందని ఆశిస్తూ వారు అలా చేస్తారు.
అలాంటి ఒక ఉదాహరణను ఇస్తూ, ఒక ప్రభుత్వ ఉద్యోగి గ్రామీణ ప్రాంతాల్లోని మహిళలు, పిల్లల అభివృద్ధికి (DWCRA) మహిళలను మంత్రి కలిసినపుడు గడప గడపకు మన ప్రభుత్వంలో ఎలా ప్రవర్తించాలో మార్గనిర్దేశం చేశారు.మంత్రికి అనుకూలంగా నినాదాలు చేసి పూల వర్షం కురిపించాలని ప్రభుత్వ ఉద్యోగి మహిళలను కోరారు.
వివరాల్లోకి వెళితే, ఆంధ్రప్రదేశ్ పశుసంవర్ధక శాఖ మంత్రి సీదిరి అప్పలరాజు వచ్చేనెల రెండో తేదీన తన నియోజకవర్గం పరిధిలోని జిల్లుండ గ్రామంలో గడప గడపకూ మన ప్రభుత్వం కార్యక్రమంలో పాల్గొననున్నారు. దీనికి ముందు డ్వాక్రా మహిళలతో ఏపీఎం ప్రసాదరావు సమావేశం నిర్వహించారు. ఈ సమావేశాల్లో ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు పలువురిపై దుమారం రేపాయి.
మహిళలతో మాట్లాడిన ప్రభుత్వ అధికారి మంత్రికి అనుకూలంగా నినాదాలు చేసి పూలవర్షం కురిపించారు. అది చాలదన్నట్లుగా ఇంటింటికీ ప్రచారంలో భాగంగా మంత్రి తమను కలిసినప్పుడు మంచి జీతాలు ఇవ్వాలని కూడా ఏపీఎం మహిళను కోరారు.
మహిళలను ఆశ్చర్యపరిచిన ఎపిఎం, సమావేశంలో ఎటువంటి సమస్యలు సృష్టించవద్దని మహిళలకు చెప్పి, సంతోషకరమైన ముఖంతో మంత్రితో మాట్లాడాలని అభ్యర్థించారు. ఇదేమిటని మహిళలు ప్రశ్నించడంతో ప్రభుత్వ అధికారి తన వ్యాఖ్యలను ఆపేశారు.
సమావేశంలో మహిళలు ఎలా ప్రవర్తించాలో ఒక ప్రభుత్వ అధికారి మార్గనిర్దేశం చేయడం చాలా మంది దృష్టిని ఆకర్షించింది. సమావేశంలో ఏవిధంగా ప్రవర్తించాలో ఏపీఎం ప్రభుత్వ పక్షం వహించి సలహాలు ఇవ్వడమేమిటని పలువురు ప్రశ్నించారు.
గడప గడపకూ మన ప్రభుత్వం కార్యక్రమంతో అధికార పార్టీ శాసనసభ్యులు గడ్డుకాలం ఎదుర్కొంటున్నారనేది ఇక్కడ చెప్పుకోవాలి. ప్రజలు తమ తమ శాసనసభ్యులలో ప్రజలను కలవడం కష్టతరం చేస్తూ శాసనసభ్యులపై చాలా ప్రశ్నలు వేస్తున్నారు. దీని గురించి మనం చాలా సార్లు కథలు విన్నాం. సీదిరి అప్పలరాజు సమావేశానికి ముందు ప్రభుత్వం ఈ వ్యాఖ్యలు చేసింది.

Previous articleజగన్‌ ప్రభుత్వానికి అభివృద్ధి అంటే తెలియదు: లోకేష్ !
Next articleనా వాగ్దానాలేవీ నెరవేర్చలేదు: పొంగులేటి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి!