జగన్‌ను ఇబ్బంది పెట్టనున్న గుడివాడ అత్యుత్సాహం…!

ప్రతిపాదిత గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్స్ సమ్మిట్‌పై ఆంధ్రప్రదేశ్ పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్ అత్యుత్సాహంతో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి ఇబ్బందికర పరిస్థితులు ఎదురయ్యే అవకాశం ఉందని ఓ వర్గం మీడియాలో వార్తలు వస్తున్నాయి.
ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుంచి ఆంధ్ర ప్రదేశ్‌కు పెట్టుబడిదారులను ఆకర్షించే లక్ష్యంతో మార్చి మొదటి వారంలో జరగనున్న గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్స్ సమ్మిట్‌(GIS) గురించి, అదే విధంగా ఉత్సుకతతో కూడిన కొంతమంది ఐఎఎస్ అధికారుల మద్దతు ఉన్న అమర్‌నాథ్, గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్స్ సమ్మిట్‌(GIS) గురించి చాలా హైప్ ఇస్తున్నారు.
అమర్‌నాథ్, అతని వెంట నడుస్తున్న ఐఎఎస్ అధికారులు మీడియాతో మాట్లాడుతూ GIS కోసం పాల్గొనేవారి జాబితాలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న పారిశ్రామిక పెద్దలు ఎవరు ఉన్నారు. వీరిలో యాపిల్ సీఈవో టిమ్ కుక్, టెస్లా సీఈవో ఎలాన్ మస్క్, గూగుల్ సీఈవో సుందర్ పిచాయ్, మైక్రోసాఫ్ట్ సీఈవో సత్య నాదెళ్ల ఉన్నారు. ఇది అనవసరమైన ప్రచారం. అగ్రశ్రేణి కంపెనీల గ్లోబల్ హెడ్‌లను ఆహ్వానించడానికి, సమ్మిట్‌లో పాల్గొనడాన్ని అంగీకరించడానికి మధ్య వ్యత్యాసం ఉంది. వారు రాకుంటే జగన్‌కు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి పెద్ద ఇబ్బందిగా ఉంటుంది. అని వైఎస్సార్‌సీ నేత ఒకరు వ్యాఖ్యానించారు.
జగన్‌తో తనకున్న సత్సంబంధాల కారణంగానే ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సమ్మిట్‌ను ప్రారంభించేందుకు అంగీకరించినట్లు సమాచారం. అయితే, ఈ సదస్సుకు సంబంధించి ఇప్పటి వరకు అగ్రశ్రేణి పెట్టుబడిదారుల నుంచి ఎలాంటి నిర్ధారణ రాలేదు. కొన్ని రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల కారణంగా ప్రధాని పర్యటన కూడా ఖరారు కాలేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. 15 మంది కేంద్ర మంత్రులు, 15 మంది ముఖ్యమంత్రులు, 44 మంది ప్రపంచ పారిశ్రామికవేత్తలు, 53 మంది భారతీయ పారిశ్రామికవేత్తలు, పలు దేశాల రాయబారులు హాజరవుతారని అమర్‌నాథ్, పరిశ్రమల శాఖ సీనియర్ అధికారులు మీడియాకు తెలిపారు.
భారతీయ పరిశ్రమ పెద్దలలో ముఖేష్ అంబానీ, గౌతమ్ అదానీ, ఆనంద్ మహీంద్రా, కుమార్ మంగళం బిర్లా, ఆది గోద్రేజ్, విప్రోకు చెందిన రిషద్ ప్రేమ్‌జీ మరియు టాటా సన్‌కి చెందిన ఎన్ చంద్రశేఖరన్ తదితరులు ఉన్నారు.
మంత్రి మరియు శాఖ వారి నిర్ధారణను పొందిన తర్వాత మాత్రమే పాల్గొనేవారి జాబితాను విడుదల చేస్తే అది ఆదర్శంగా ఉండేది. ఒకేసారి ఇంత మంది పెద్ద పారిశ్రామికవేత్తలను, పెట్టుబడిదారులను ఆకర్షించడం అసాధ్యం అని వైఎస్సార్‌సీ నేత అన్నారు.

Previous articleజనసేనకు గుడ్‌బై చెప్పనున్న నాదెండ్ల?
Next articleటాప్ 10లో కనిపించని కేసీఆర్ పేరు !