అవినాష్ రెడ్డికి సీబీఐ నోటీసుల వెనుక బీజేపీలోని స్లీపర్ సెల్స్?

వైఎస్ వివేకా హత్య కేసులో కడప ఎంపీ వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డికి సీబీఐ నోటీసులు జారీ చేయడంపై ఏపీ ప్రభుత్వ సలహాదారు, సీఎం జగన్ సన్నిహితుడు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి స్పందించారు. సీఎం జగన్ కు బంధువు అయిన వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డిపై రాజకీయ కుట్ర జరుగుతోందని సజ్జల రాజకీయ వ్యాఖ్యలు చేశారు. బీజేపీలోని టీడీపీ స్లీపర్ సెల్స్ (పరోక్షంగా సుజనా చౌదరి, సీఎం రమేశ్ వంటి వారిని ఉద్దేశించి) వైఎస్ అవినాష్ రెడ్డికి వ్యతిరేకంగా వ్యవహరిస్తున్నారని సజ్జల పేర్కొన్నారు.
కాగా, ఎస్సీ, ఎస్టీ సబ్ ప్లాన్ నిధులపై పవన్ కల్యాణ్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై సజ్జల స్పందించారు. పవన్ ఏ ప్రాతిపదికన ఆ వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారని ప్రశ్నించారు. ఒక అంశంపై మాట్లాడే ముందు నిజానిజాలు తెలుసుకోవాలని సజ్జల పవన్‌ను కోరారు. ప్రభుత్వం ఎస్సీ, ఎస్టీలకు సబ్ ప్లాన్ కంటే ఎక్కువ నిధులు మంజూరు చేస్తోందన్నారు. చంద్రబాబు నాయుడు తన ప్రభుత్వంలో ఐదేళ్లలో ఎస్సీ, ఎస్టీలకు 33 వేల కోట్లు మాత్రమే ఖర్చు చేయగా, సీఎం జగన్ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం మూడేళ్లలో ఎస్సీ, ఎస్టీలకు 48 వేల కోట్లు మంజూరు చేసిందని సజ్జల పేర్కొన్నారు.
ఎస్సీ, ఎస్టీ సబ్ ప్లాన్ నిధులను పక్కదారి పట్టించేందుకు ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తోందని గతంలో పవన్ కల్యాణ్ అన్నారు. ఎలాంటి జాప్యం లేకుండా సబ్ ప్లాన్ నిధులు విడుదల చేయాలని ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు. సబ్‌ ప్లాన్‌కు జనాభా దామాషా ప్రకారం నిధులు కేటాయించడం లేదని ఆరోపించారు. జనాభాలో 22 శాతం మంది ఎస్సీ, ఎస్టీలు ఉన్నారని తెలిపారు.తమ హక్కుల కోసం పోరాడాలని కోరారు.
సజ్జల పవన్ కళ్యాణ్‌ను విమర్శిస్తూ, వచ్చి చంద్రబాబు స్క్రిప్ట్‌ను చదివే “విజిటింగ్ గెస్ట్” అని పిలిచారు. పవన్ రిమోట్ చంద్రబాబు చేతిలో ఉందని ఆయన అన్నారు. పొత్తులపై పవన్ కళ్యాణ్ మూడు ఎంపికలపై వ్యాఖ్యానిస్తూ సజ్జల నవ్వు తెప్పించారు. లాభం లేకున్నా చంద్రబాబుకు మద్దతివ్వడం నాల్గవ ఆప్షన్ ఏమిటో చెప్పాలని పవన్ ను కోరారు. వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ అధినేత జగన్‌ అని చాలా స్పష్టంగా ఉందని సజ్జల అన్నారు. ముందుగా సీఎం అభ్యర్థిని నిర్ణయించాలని పవన్, చంద్రబాబులను కోరారు.
ప్రతిపక్షాలకు వైఎస్సార్‌సీపీ భయపడదని సజ్జల అన్నారు. టీడీపీ, జనసేన విడివిడిగా పోటీ చేసినా, కలిసి పోటీ చేసినా ఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు వైఎస్సార్‌సీపీ సిద్ధంగా ఉందన్నారు. ప్రతిపక్షాల పొత్తుల విషయంలో వైఎస్సార్‌సీపీ గెలుపు అవకాశాలపై ఎలాంటి ప్రభావం లేదన్నారు.

Previous articleలోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ ఎన్ని సీట్లు గెలుచుకోగలవు?
Next articleజనసేనకు గుడ్‌బై చెప్పనున్న నాదెండ్ల?