దిల్ రాజుకు పద్మశ్రీకి రికమండ్ చేసిన కేసీఆర్?

ముఖ్యమంత్రి కే. చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ ప్రభుత్వ సిఫార్సును కేంద్ర ప్రభుత్వం పరిగణనలోకి తీసుకుంటే గణతంత్ర దినోత్సవం సందర్భంగా కేంద్రం ప్రకటించిన పద్మశ్రీ అవార్డు గ్రహీతల జాబితాలో ప్రముఖ సినీ నిర్మాత, ఎగ్జిబిటర్ వెంకట రమణారెడ్డి అలియాస్ దిల్ రాజు చోటు దక్కించుకునేవారు. మీడియాలో వచ్చిన కథనాల ప్రకారం, కేసీఆర్ ప్రభుత్వం 2022 సెప్టెంబర్‌లో 31 మంది పేర్లతో కూడిన జాబితాను కేంద్రానికి పంపింది, ఇందులో ఒక్కొక్కరిని పద్మభూషణ్, పద్మవిభూషణ్‌లకు, మిగిలిన 25 మందిని పద్మశ్రీ అవార్డులకు పద్మ అవార్డులకు సిఫార్సు చేసింది.
కేంద్రం సాధారణంగా పద్మ అవార్డుల కోసం రాష్ట్రం నుండి సిఫార్సులను పిలుస్తుంది, అయితే అవార్డుల కోసం విజేతలను ఎంపిక చేసేటప్పుడు ఈ పేర్లను పరిగణనలోకి తీసుకోనవసరం లేదు. కొన్నిసార్లు, ఇది పట్టవచ్చు కానీ అది పూర్తిగా కేంద్రం యొక్క అభీష్టానుసారం ఉంటుంది. పద్మశ్రీ అవార్డుకు దిల్ రాజు పేరును కేసీఆర్ ప్రభుత్వం సిఫార్సు చేసిందని విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం.
నిజామాబాద్ జిల్లాకు చెందిన దిల్ రాజు దేశంలోనే టాప్ ప్రొడ్యూసర్‌లలో ఒకరు, అయితే ఈ మధ్య కాలంలో పలు వివాదాల్లో చిక్కుకున్నారు. దిల్ రాజుతో పాటు ప్రముఖ ఆర్ట్ ఫిల్మ్ డైరెక్టర్ బి నర్సింగ్ రావు, ప్రముఖ యాదాద్రి ఆలయ ఆర్కిటెక్ట్ బి ఆనంద్ సాయి, ప్రముఖ దర్శకుడు కె.రాఘవేంద్రరావు, నిర్మాత దివంగత దొరస్వామి రాజు పేర్లను కూడా పద్మ అవార్డులకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సిఫార్సు చేసింది.
శుక్రవారం కన్నుమూసిన అలనాటి గ్లామర్ నటి జమున, ఇటీవల మరణించిన మరో ప్రముఖ నటుడు కైకాల సత్యనారాయణ, సినీ నిర్మాత దివంగత నారాయణదాస్ నారంగ్,ప్రముఖ విద్యావేత్త చుక్కా రామయ్య, తెలంగాణ ట్రాన్స్‌కో సీఎండీ దేవులపల్లి ప్రభాకర్‌రావు పేర్లను కూడా కేసీఆర్ ప్రభుత్వం సిఫార్సు చేసింది.
అలాగే ప్రముఖ గ్యాస్ట్రో ఎంటరాలజిస్ట్ డాక్టర్ జి నాగేశ్వర్ రెడ్డి, డ్యాన్స్ జంట రాజా రెడ్డి-రాధా రెడ్డి పేర్లను పద్మవిభూషణ్‌కు, చిత్రకారుడు కె లక్ష్మా గౌడ్, కవి ఎన్ గోపి, దర్శకుడు సింగీతం శ్రీనివాసరావులను పద్మభూషణ్‌కు సిఫార్సు చేశారు.
కానీ కేసీఆర్ ప్రభుత్వం సిఫారసు చేసిన ఒక్క పేరును కూడా కేంద్రం పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు .బదులుగా, కేంద్రం పద్మ అవార్డులకు తన స్వంత పేర్లను ఎంచుకుంది.

Previous articleవైజాగ్‌లో జగన్‌తో కేసీఆర్‌ భేటీ అవుతారా?
Next articleఏపీ ప్రభుత్వానికి సుప్రీంకోర్టు మరో ఝలక్!