లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ ఎన్ని సీట్లు గెలుచుకోగలవు?

భారతీయ జనతా పార్టీ 2014, 2019లో రెండు వరుస లోక్‌సభ ఎన్నికలలో విజయం సాధించింది. కాంగ్రెస్ తర్వాత అలా చేసిన ఏకైక పార్టీగా అవతరించింది. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించాలని, హ్యాట్రిక్ విజయాలు సాధించాలని బీజేపీ పార్టీ యోచిస్తోంది. 2019 కంటే ఎక్కువ సీట్లు గెలుచుకోవాలనే లక్ష్యంతో బీజేపీ నాయకత్వం ఉంది.
కాంగ్రెస్ పార్టీ పునరుజ్జీవనం కోసం భారత్ జోడో యాత్రను నిర్వహిస్తోంది. ఇటీవలే బీఆర్‌ఎస్‌గా మారిన టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ కేంద్రంలో ప్రత్యామ్నాయ ఫ్రంట్ తీసుకురావాలనే యోచనలో ఉంది. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ మరో ఫ్రంట్‌కు వివిధ వర్గాల నుంచి మద్దతు కూడగడుతున్నారు.
ప్రతిపక్ష పార్టీ కాంగ్రెస్ గురించి చెప్పాలంటే, ఈరోజు ఎన్నికలు జరిగితే 191 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు. సర్వే జనవరి ఎడిషన్‌గా సర్వే నిర్వహించబడింది. దేశవ్యాప్తంగా 1,40,917 మంది ఈ సర్వేలో పాల్గొని వివిధ అంశాలపై తమ అభిప్రాయాలను నమోదు చేసుకున్నారు.
ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు, ఇండియా టుడే-సివోటర్ మూడ్ ఆఫ్ ది నేషన్ పోల్ ఈరోజు ఎన్నికలు జరిగితే భారతీయ జనతా పార్టీ 284 స్థానాలను గెలుచుకోవచ్చని పేర్కొంది. బిజెపి పార్టీ మద్దతుదారులకు ఇది సంతోషకరమైన వార్త అయితే, ఇతర విషయాలు వారిని మరింత సంతోషపరుస్తాయి.
భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి ఉన్న ప్రజాదరణ మారలేదు, స్థిరంగా ఉంది. అంతేకాకుండా, జాతీయ ప్రజాస్వామ్య కూటమి (ఎన్‌డిఎ) పనితీరు పట్ల తాము సంతోషంగా ఉన్నామని సర్వేలో పాల్గొన్న వారిలో ఎక్కువ మంది చెప్పారు.
కోవిడ్ మహమ్మారిపై ఎన్డీఏ వ్యవహరించిన తీరు పట్ల తాము సంతృప్తిగా ఉన్నామని చెప్పారు. ప్రతివాదులు కోవిడ్ నిర్వహణ, ఆర్టికల్ 370ని రద్దు చేయడం, రామమందిర నిర్మాణాన్ని పార్టీ తన కార్యాలయంలో తొమ్మిదేళ్లలో సాధించిన మొదటి మూడు విజయాలుగా చెప్పారు. సర్వే ప్రకారం ఎన్డీయేలో కూడా కొన్ని లోపాలు ఉన్నాయి. ధరల పెరుగుదల బిజెపి యొక్క అతిపెద్ద వైఫల్యం అని, పెరుగుతున్న నిరుద్యోగం, కోవిడ్ నిర్వహణ ఇతర రెండు వైఫల్యాలు అని చెప్పారు.

Previous articleఏపీ ప్రభుత్వానికి సుప్రీంకోర్టు మరో ఝలక్!
Next articleఅవినాష్ రెడ్డికి సీబీఐ నోటీసుల వెనుక బీజేపీలోని స్లీపర్ సెల్స్?