తమిళిసైని మళ్లీ పట్టించుకొని కేసీఆర్ !

సికింద్రాబాద్‌లో గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుకలను పరిశీలించే అవకాశాన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిరాకరించడంతో గత రెండేళ్లుగా తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే.చంద్రశేఖర్‌రావు, గవర్నర్ తమిళిసై సౌందర్‌రాజన్‌ల మధ్య వివాదం మరోసారి తెరపైకి వచ్చింది.జనవరి 26
ఏ రాష్ట్రమైనా గవర్నర్ సెరిమోనియల్ పరేడ్‌ను పరిశీలించడం, ప్రతి సంవత్సరం గణతంత్ర దినోత్సవం రోజున ముఖ్యమంత్రి గౌరవ వందనాన్ని స్వీకరించడం ఆనవాయితీగా ఉంది.
అయితే, ఇతర రాష్ట్రాల్లో అలాంటి ఆంక్షలు లేనప్పటికీ, ఒమిక్రాన్ భయం కారణంగా కోవిడ్ -19 ఆంక్షల పేరుతో రిపబ్లిక్ డే నాడు జెండా ఎగురవేత, ఇతర ఆచారాలను రాజ్‌భవన్‌కు మాత్రమే పరిమితం చేయాలని గత సంవత్సరం గవర్నర్‌ను కోరారు. ఎందుకంటే ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్ సంవత్సరం. అయినప్పటికీ, తమిళిసై గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుకలను రాజ్‌భవన్‌కు పరిమితం చేయాల్సి వచ్చింది. ముఖ్యమంత్రితో పాటు మంత్రులు ఎవరూ ఈ కార్యక్రమానికి హాజరు కాలేదు.
అయితే ఆగస్టు 15న ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు గోల్కొండ కోటలో స్వాతంత్య్ర దినోత్సవ వేడుకలను ఘనంగా నిర్వహించగా, వేలాది మంది ప్రజలు తరలివచ్చారు. ఇప్పుడు ఈ సంవత్సరం, కోవిడ్ -19 కోసం దేశవ్యాప్తంగా అలాంటి ఆంక్షలు లేనప్పుడు, కోవిడ్ -19 పరిమితుల కారణంగా గణతంత్ర దినోత్సవ వేడుకలను రాజ్‌భవన్‌కు పరిమితం చేయాలని తెలంగాణ ప్రభుత్వం గవర్నర్‌కు మరోసారి తెలియజేసింది. ప్రభుత్వం ఆంక్షలు విధిస్తూ తన ప్రోటోకాల్‌ను ఎందుకు నిరాకరిస్తోంది అని తమిళిసై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేశారు.
లక్షల మంది హాజరైన ఖమ్మంలో కేసీఆర్ బహిరంగ సభకు అలాంటి కోవిడ్ -19 ఆంక్షలు లేనప్పుడు, రిపబ్లిక్ డే పరేడ్‌పై అలాంటి ఆంక్షలు ఎందుకు విధించాలని గవర్నర్ ప్రశ్నించారు.అదేవిధంగా, ఫిబ్రవరి 3న ప్రారంభమయ్యే బడ్జెట్ సమావేశాల ప్రారంభంపై రాష్ట్ర శాసనసభ, మండలి సంయుక్త సమావేశంలో ప్రసంగించే ప్రోటోకాల్‌ను కూడా తిరస్కరించారు. అక్టోబరు 8,2021న వాయిదా పడిన రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎనిమిదో సెషన్‌లో నాలుగో సమావేశం అంటూ శనివారం అసెంబ్లీ సెక్రటేరియట్ నోటిఫికేషన్ జారీ చేసిన తీరును బట్టి తెలుస్తోంది. కాబట్టి ఇది పాత సెషన్‌కు కొనసాగింపు.సహజంగానే, ఇది గవర్నర్ ప్రసంగాన్ని నివారించడానికి అని వర్గాలు తెలిపాయి

Previous articleప్రైవేటీకరణ దిశగా గన్నవరం విమానాశ్రయం?
Next articleఇప్పుడు పవర్ కోసం పవన్ రాజ శ్యామల యాగం!