ప్రైవేటీకరణ దిశగా గన్నవరం విమానాశ్రయం?

వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్‌కు గొప్ప చరిత్ర ఉంది. సుదీర్ఘ పోరాటం తర్వాత ఫ్యాక్టరీ స్థాపించబడింది, చాలా మంది ప్రజలు తమ జీవితాలను మరియు భూములను త్యాగం చేశారు. విశాఖ ఉక్కు-ఆంధ్రుల హక్కు అనే నినాదం వైజాగ్‌లో ఉక్కు ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటు చేయాలనే సుదీర్ఘ డిమాండ్‌కు నిరసనగా పెద్ద ఎత్తున నినాదాలు చేశారు.
ఇంత సుదీర్ఘ చరిత్ర ఉన్నప్పటికీ, ఫ్యాక్టరీ ప్రైవేటీకరణ కోసం జాబితా చేయబడింది. స్థానికులు, కార్మిక సంఘాలు ఎంతగా నిరసన వ్యక్తం చేసినా కేంద్రప్రభుత్వం మాత్రం సంస్థను ప్రైవేటీకరించడంపై మొండిగా వ్యవహరిస్తోంది.
ఫ్యాక్టరీని కాపాడేందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం పెద్దగా కృషి చేయడం లేదు.
ఇది చాలదన్నట్లు ఆంధ్ర ప్రదేశ్ ఒక విమానాశ్రయాన్ని కోల్పోవడానికి సిద్ధంగా ఉంది.దేశంలోని 12 ఎయిర్‌పోర్టులను ప్రైవేటీకరించాలని కేంద్రం భావిస్తోందని, ఇందులో విజయవాడలోని ఎయిర్‌పోర్టు కూడా ఉందని జాతీయ మీడియా దీనిపై వార్తలను ప్రసారం చేస్తోంది. కేంద్ర ప్రభుత్వం త్వరలో సమర్పించనున్న బడ్జెట్‌లో ప్రైవేటీకరించబడే విమానాశ్రయాలను జాబితా చేయవచ్చు.
దీనిపై అధికారికంగా ఎలాంటి సమాచారం లేకపోయినా జాతీయ మీడియా మాత్రం దీనిపై వార్తలను ప్రసారం చేస్తోంది. ఈ వార్త నిజమైతే ఆంధ్రప్రదేశ్ ఇప్పటికే వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్‌ను కోల్పోతున్నందున ఇది ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు పెద్ద దెబ్బే. ఇప్పుడు ఆ జాబితాలో విజయవాడ విమానాశ్రయం కూడా చేరింది. దీంతో సొమ్ము చేసుకోవాలని కేంద్రం భావిస్తోంది. ఆస్తులను మానిటైజ్ చేయడానికి కేంద్రం ప్రైవేటీకరణ క్రమాన్ని ప్రారంభించింది, తద్వారా డబ్బును మౌలిక సదుపాయాలను మెరుగుపరచడానికి ఉపయోగించవచ్చు. డబ్బు కూడబెట్టేందుకు ప్రైవేట్ ఆస్తుల ఆలోచనకు కేంద్ర ప్రభుత్వం మద్దతు ఇవ్వడం విచిత్రమైన లాజిక్.

Previous articleకడప వైసీపీ నుంచి టీడీపీలో చేరనున్నరెడ్డిలు !
Next articleతమిళిసైని మళ్లీ పట్టించుకొని కేసీఆర్ !