లోకేష్ పాదయాత్రకు పోలీసుల అనుమతిపై ఉత్కంఠ !

తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్‌ ప్రతిపాదిత పాదయాత్రకు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి జనవరి 27వ తేదీ నుంచి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అనుమతి ఇస్తారా లేదా అనే ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది.లోకేశ్ పాదయాత్రకు అనుమతి ఇవ్వాలంటూ టీడీపీ చాలా కాలం క్రితమే ఆయన రూట్ మ్యాప్‌తో పాటు ఆంధ్రప్రదేశ్ పోలీసులకు దరఖాస్తు చేసినా ఇప్పటి వరకు వారి నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాకపోవడంతో టీడీపీలో ఉత్కంఠ నెలకొంది.
పాదయాత్రకు ముందస్తుగా ఏర్పాట్లు చేయాల్సి ఉన్నందున చివరి నిమిషంలో ఇబ్బందులు తలెత్తకుండా ఉండేందుకు పోలీసులను ఆశ్రయించింది. అయితే జగన్ ప్రభుత్వం నుంచి వచ్చే సూచనల కోసం పోలీసులు ఎదురు చూస్తున్నారు.
రాష్ట్ర, జాతీయ రహదారులతోపాటు ప్రధాన కూడళ్లలో రోడ్ల పక్కన బహిరంగ సభలు,రోడ్‌షోలపై నిషేధం విధిస్తూ హైకోర్టు ఇచ్చిన ఉత్తర్వులను సస్పెండ్ చేస్తూ ప్రభుత్వం రెండు రోజుల క్రితం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం తరపున సీనియర్ న్యాయవాది సిఎస్ వైద్యనాథన్, హైకోర్టు వెకేషన్ బెంచ్ సెలవులో ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించినప్పుడు అత్యవసర ప్రాతిపదికన ఉత్తర్వులు జారీ చేయడంపై అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు.అయితే జీఓపై సస్పెన్షన్‌ జనవరి 23 వరకు మాత్రమే ఉందని హైకోర్టు ఆదేశాలతో జోక్యం చేసుకోవడానికి సుప్రీంకోర్టు శుక్రవారం నిరాకరించింది.
దీనిపై హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి నేతృత్వంలోని డివిజన్ బెంచ్ విచారణ చేపట్టాలని భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి డివై చంద్రచూడ్, జస్టిస్ పిఎస్ నరసింహలతో కూడిన సుప్రీంకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ ఆదేశించింది.ఈ అంశాన్ని సోమవారం పోస్ట్ చేసినందున, ఈ దశలో ఆర్డర్‌లో జోక్యం చేసుకోబోమని ధర్మాసనం తెలిపింది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి నేతృత్వంలోని డివిజన్ బెంచ్‌ను ఈ అంశాన్ని చేపట్టాలని మరియు 2023 జనవరి 23న విచారించాలని మేము అభ్యర్థిస్తున్నాము అని రాష్ట్ర పిటిషన్‌ను త్రోసిపుచ్చుతూ ధర్మాసనం ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొంది.
ప్రభుత్వ ఉత్తర్వులను హైకోర్టులో సవాలు చేసిన సీపీఐ రాష్ట్ర కార్యదర్శి కె.రామకృష్ణ తరఫున సీనియర్ న్యాయవాది కపిల్ సిబల్ హాజరయ్యారు. అయితే, లోకేష్‌కు అనుమతి లభించినా, రాకపోయినా పాదయాత్రలో ముందుకు సాగుతారని టీడీపీ నేతలు చెబుతున్నారు. పాదయాత్రకు ఎలాంటి అనుమతులు అవసరం లేదంటూ గతంలో జగన్ చేసిన ప్రకటనలను టీడీపీ కూడా బయటపెడుతోంది.

Previous articleవైరల్‌గా మారిన మంత్రి అమర్‌నాథ్ వ్యాఖ్యలు!
Next articleఎంపిక చేసిన కొంతమంది జాతీయ నాయకులను మాత్రమే కేసీఆర్ ఆహ్వానిం చారా?