ఎంపిక చేసిన కొంతమంది జాతీయ నాయకులను మాత్రమే కేసీఆర్ ఆహ్వానిం చారా?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే.చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని భారత రాష్ట్ర సమితి నిర్వహించిన బహిరంగ సభకు హాజరైన వారి సంఖ్య, మీడియాలో అది సృష్టించిన ఉత్సాహం పరంగా పెద్ద ప్రదర్శన.కేసీఆర్ తన పార్టీ జాతీయ రాజకీయ ఎజెండాను బహిరంగ సభలో ముందుగా తన పార్టీ నేతలు లీక్ చేసినట్లు ప్రకటించనప్పటికీ, ముగ్గురు ముఖ్యమంత్రులు, వామపక్ష పార్టీల నాయకులను పిలిపించి సమావేశానికి జాతీయ దృక్పథాన్ని ఇవ్వడానికి ప్రయత్నించారు.
బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్న దేశంలోని అనేక ఇతర ప్రతిపక్ష పార్టీల నేతలతో కేసీఆర్ సమావేశమైనప్పటికీ, ఎంపిక చేసిన కొంతమంది జాతీయ నాయకుల నేతలను మాత్రమే కేసీఆర్ ఆహ్వానించడం ఆశ్చర్యకరం. జనతాదళ్ (యు) అధ్యక్షుడు,బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్, రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ నేత తేజస్వీ యాదవ్, నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధినేత శరద్ పవార్, మహారాష్ట్ర మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఉద్ధవ్ థాకరే, డీఎంకే అధినేత ఎంకే స్టాలిన్,జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్‌లకు ఆహ్వానం లేదు.
కారణం సుస్పష్టం. ఈ నేతలంతా బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా పోరాడేందుకు కాంగ్రెస్‌ను విపక్షాల కూటమిలో భాగం చేయాలని కోరుతున్నారు.కేసీఆర్ కు కాంగ్రెస్ కూడా శత్రుపక్షమే కాబట్టి వారిని ఆహ్వానించలేదు. అదేవిధంగా గతంలో కేసీఆర్‌తో చర్చలు జరిపిన పశ్చిమ బెంగాల్‌ నుంచి మమతా బెనర్జీ, ఒడిశా నుంచి నవీన్‌ పట్నాయక్‌ వంటి బీజేపీయేతర, కాంగ్రెసేతర పార్టీలను కూడా ఆయన ఆహ్వానించలేదు.
ఆశ్చర్యకరంగా, కర్ణాటకకు చెందిన జనతాదళ్ (ఎస్) నాయకుడు హెచ్‌డి కుమారస్వామి కూడా కేసీఆర్‌ను కలవడానికి క్రమం తప్పకుండా హైదరాబాద్ వస్తున్నారు. మొదటి నుండి బిఆర్‌ఎస్‌తో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారు.
కుమారస్వామిని ఆహ్వానించారా లేదా తప్పించారా అనేది వెంటనే తెలియరాలేదు. అయితే కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కుమారస్వామి కాంగ్రెస్‌తో అవగాహన కుదుర్చుకునే సూచనలు రావడంతో జేడీ(ఎస్) అధినేత కేసీఆర్ పట్టించుకోలేదని వర్గాలు తెలిపాయి.
జేడీ(ఎస్)తో పొత్తు పెట్టుకోవాలని కేసీఆర్ ముందుగా అనుకున్నప్పటికీ ఇప్పుడు రెండో ఆలోచనలో పడ్డారు. అందుకే ఖమ్మం సభకు కుమారస్వామిని తప్పించారు.
కేసీఆర్‌కు సానుభూతిపరుడైన సీనియర్ నటుడు ప్రకాష్ రాజ్ కూడా ఖమ్మం సమావేశంలో ఎక్కడా కనిపించకపోవడం విశేషం. ప్రజల దృష్టి తన నుండి నటుడిపైకి మళ్లించకూడదనే ఉద్దేశ్యంతో కేసీఆర్ నటుడిని ఆహ్వానించలేదని వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleలోకేష్ పాదయాత్రకు పోలీసుల అనుమతిపై ఉత్కంఠ !
Next articleకియా క్రెడిట్ కొట్టేయాలని విజయ సాయి రెడ్డి చేసిన ప్రయత్నానికి ఎదురుదెబ్బ!