గన్నవరం నుంచి మళ్లీ వంశీ పోటీ… యార్లగడ్డకు ఎమ్మెల్సీ సీటు?

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర శాసన మండలిలో ఈ ఏడాది పెద్ద సంఖ్యలో ఖాళీలు రావడంతో వైయస్సార్ కాంగ్రెసు పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి పదవుల కోసం ఎదురు చూస్తున్న అసంతృప్తులను శాంతింపజేసేందుకు అవకాశం లభించింది.
ఎమ్మెల్యేల కోటా,స్థానిక సంస్థల కోటా, ఉపాధ్యాయుల కోటా,గ్రాడ్యుయేట్ల కోటా,గవర్నర్‌ కోటా వంటి వివిధ కేటగిరీల కింద మార్చి, జూలై మధ్య కాలంలో 21 ఎమ్మెల్సీ స్థానాలు ఖాళీ అవుతాయి.
వాటిలో మే 1 వరకు 21 సీట్లు ఖాళీ అవుతాయి. ఎమ్మెల్యేల కోటా కింద ఐదు వైఎస్సార్‌సీ, రెండు టీడీపీతో సహా ఏడు స్థానాలు ఖాళీ అవుతాయి. స్థానిక సంస్థల కోటా కింద తొమ్మిది స్థానాలు ఖాళీ కానున్నాయి. అంతేకాకుండా గ్రాడ్యుయేట్ల కోటా కింద రెండు సీట్లు, ఉపాధ్యాయుల కోటా ఒకటి, గవర్నర్ కోటా కింద రెండు సీట్లు ఉంటాయి.
మొత్తం 21 స్థానాలను గెలుచుకునే సత్తా వైఎస్సార్‌సీపీకి ఉంది.ఉపాధ్యాయుల కోటాలో కొంత ఇబ్బంది ఉండవచ్చు, కానీ పార్టీ మరికొంత ప్రయత్నం చేయగలిగితే, అది కూడా ఈ సీటును కైవసం చేసుకోవచ్చు. కాబట్టి, ఈ 21 స్థానాల్లో పెద్ద సంఖ్యలో వైఎస్సార్సీ నేతలు గెలిచే అవకాశం ఉంటుంది. వాటిని భర్తీ చేసేందుకు ముఖ్యమంత్రి ఇప్పటికే కసరత్తు చేసినట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. షెడ్యూల్డ్ తెగలకు ఒక సీటు కేటాయిస్తే, మిగిలిన స్థానాల్లో జగన్ యధావిధిగా బీసీలకు ప్రాధాన్యం ఇస్తారు.
గతంలో ఎమ్మెల్సీ ఇస్తామని హామీ ఇచ్చినా, వివిధ కారణాల వల్ల ఇవ్వలేకపోయిన నేతలకు స్థానం కల్పించేందుకు జగన్ ప్రయత్నిస్తారని ఆ వర్గాలు తెలిపాయి. దీంతో పాటు గతంలో ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్ల కోసం ప్రయత్నించిన వారు కూడా దక్కలేదు.
విజయవాడ (తూర్పు)లో బొప్పన భావ కుమార్‌,మండపేటలో పట్టాభిరామయ్య చౌదరి,పర్చూరులో రావి రామనాథం బాబు, చిలకలూరిపేట నుంచి మర్రి రాజశేఖర్‌, పాలకొల్లు నుంచి మేకా శేషుబాబు తదితరులు ఎమ్మెల్సీ టిక్కెట్లు పొందే అవకాశం ఉంది.
అదే విధంగా, వైసిపి ఎమ్మెల్యేలు డొక్కా మాణిక్య వరప్రసాద్,పోతుల సునీత,గంగుల ప్రభాకర్ రెడ్డి, సూర్యనారాయణ రాజులను కొనసాగించవచ్చు. చల్లా భగీరథ రెడ్డి స్థానంలో అతని భార్య చల్లా శ్రీలక్ష్మికి ఎమ్మెల్సీ సీటు లభించవచ్చు. టీడీపీ నుంచి వైఎస్సార్‌సీపీలోకి ఫిరాయించిన సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ మోహన్‌ను తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తున్న గన్నవరం నుంచి యార్లగడ్డ వెంకట్‌రావు మండలిలో సీటు లభించవచ్చు.
యార్లగడ్డ ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్టుకు గట్టి పోటీదారుగా ఉన్నారు, అయితే గన్నవరం నుంచి మళ్లీ వంశీని పోటీకి దింపుతామని జగన్ ఇప్పటికే హామీ ఇచ్చారు. కాబట్టి, యార్లగడ్డ అతనిపై తిరుగుబాటు చేయవచ్చు. ఆయనను శాంతింపజేయడానికి మరియు వంశీకి మార్గం సుగమం చేయడానికి,ముఖ్యమంత్రి యార్లగడ్డను ఎమ్మెల్యేల కోటా లేదా గవర్నర్ కోటా కింద కౌన్సిల్‌కు నామినేట్ చేసే అవకాశం ఉందని వర్గాలు తెలిపాయి.
గన్నవరంలో మరో రెబల్ రామచంద్రరావు. మరి యార్లగడ్డకు ఎమ్మెల్సీ టిక్కెట్ ఇస్తే జగన్ ఆయనతో ఎలా వ్యవహరిస్తారో చూడాలి.

Previous articleపవన్‌కల్యాణ్‌ ఎక్కడ పోటీ చేసినా ఓడించాలని పట్టుదలతో ఉన్న జగన్ !
Next articleజగన్ ప్రభుత్వంపై విరుచుకు పడ్డ మల్లా రెడ్డి!