జనసేన,టీడీపీతో పొత్తు పెట్టుకుంటే బీజేపీ ఏం చేస్తుంది?

రాష్ట్రంలో వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీ ,ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీతో ఎన్నికల పొత్తు పెట్టుకోవడం దాదాపుగా ధృవీకరించబడింది.రాష్ట్రంలో సీట్ల పంపకం, పోటీ చేసే నియోజకవర్గాలపై ఇరు పార్టీలు ఒక చోట కూర్చొని ఒక అవగాహనకు రావాల్సి ఉంది.
జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీని ఢీకొట్టాలంటే రెండు పార్టీలకు పొత్తు అనివార్యం కాబట్టి రాజీ ఫార్ములా రూపొందించుకోవాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడింది.
టీడీపీ, జనసేన పొత్తు కుదిరితే, ఇప్పటి వరకు పవన్ కళ్యాణ్‌తో పొత్తుపై కన్నేసిన భారతీయ జనతా పార్టీ భవితవ్యంపై ప్రశ్నార్థకంగా మారనుంది.
బీజేపీకి సొంత బలం లేదు, గత అసెంబ్లీ, సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో కేవలం 1 శాతం ఓట్లు మాత్రమే సాధించింది. దానికి ఆంధ్రాలో బేస్ లేదు, ఉనికిని నిరూపించుకోవాలంటే జనసేనతో పొత్తు పెట్టుకోవాలి.నరేంద్ర మోడీ మ్యాజిక్ తెలంగాణలో లాగా ఆంధ్రాలో వర్కవుట్ కావడం లేదు, స్థానిక నాయకత్వం అంతగా బలంగా లేదు.
కొందరు నాయకులు ధైర్యంగా ముందుకొచ్చి తమ బలం గురించి ప్రగల్భాలు పలుకుతూ ప్రకటనలు జారీ చేసినా, ఆంధ్రాలో తమకు పట్టించుకునేవారే లేరు బాగా తెలుసు. ఇప్పుడు బీజేపీ ఏం చేస్తుంది? ఆంధ్రా ఎన్నికల్లో జనసేన, టీడీపీ కూటమితో చేతులు కలపాలని ఒత్తిడి చేస్తారా లేక ఒంటరిగా పోటీ చేస్తారా? ఇన్ని రోజులు జనసేన అధినేతను నిర్లక్ష్యం చేయడం వల్ల రాష్ట్రంలో బీజేపీ తన గుర్తింపును నిలుపుకోగల అవకాశాన్ని కోల్పోయిందని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.
భాజపా, జనసేనతో సమన్వయంతో ఇన్ని రోజులు జగన్ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా దూకుడు వైఖరిని అవలంబించి ఉంటే, అది లెక్కించదగిన శక్తిగా ఎదిగి ఉండేది. ఈ పరిస్థితిని టీడీపీ సద్వినియోగం చేసుకుని ప్రధాన ప్రతిపక్షంగా కొనసాగుతోంది. అందుకే పవన్ టీడీపీ వైపు మొగ్గు చూపాల్సి వస్తోంది అని ఓ విశ్లేషకుడు వ్యాఖ్యానించారు.
టీడీపీ బీజేపీ కూటమితో బీజేపీ చేతులు కలిపినా, సీట్ల షేరింగ్‌లో భాగంగా ఎక్కువ సీట్లు రాకపోవచ్చు.ఇది నాలుగు లేదా ఐదు అసెంబ్లీ స్థానాలు,1 లేదా 2 లోక్‌సభ స్థానాలతో రాజీ పడవలసి ఉంటుందని విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

Previous articleఉదయగిరి టీడీపీ లో బొల్లినేని వర్సెస్ కాకర్ల ?
Next articleజగన్ కోడి కత్తి కేసుపై ఆసక్తిని పెంచుతున్న తాజా ఘటనలు!