అన్ని పార్టీల దృష్టి ఖమ్మం పైనే !

సరిహద్దు జిల్లా ఖమ్మం ఒక్కసారిగా వార్తల్లోకెక్కింది. ఆంధ్రప్రదేశ్-తెలంగాణ మధ్య వారధిగా కనిపించే ఈ జిల్లాపై దాదాపు ప్రతి పార్టీ దృష్టి సారించినట్లు కనిపిస్తోంది. దీనికి ప్రధాన కారణం ఖమ్మంలో ఏం జరిగినా దాని ప్రభావం పక్క రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్‌పై పడుతుందని, ఈ జిల్లా ప్రజలకు రెండు రాష్ట్రాలతో సంబంధాలు ఎక్కువగా ఉండటమే. తెలంగాణలో టీడీపీ పునరాగమనం చేయడంతోపాటు భారీగా జనాలను ఆకర్షించే సత్తా ఉందని నిరూపించుకోవాలని ఆ పార్టీ భావించింది. దీంతో టీడీపీ బహిరంగ సభ నిర్వహణకు ఖమ్మంను ఎంచుకుంది.రెండు రాష్ట్రాల నుంచి జనాలను సమీకరించారు. కృష్ణా జిల్లాకు చెందిన టీడీపీ నేతలు బాగానే ఉందని భరోసా ఇచ్చారు. ఇలా రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ టీడీపీ ఆశయానికి ఖమ్మం వేదికగా మారింది.
ఇప్పుడు ఖమ్మంలో టీఆర్ఎస్ బహిరంగ సభ నిర్వహిస్తోంది.జిల్లాలో పార్టీ బలహీనంగా ఉంది. ఖమ్మంలో ఒక్క సీటు మాత్రమే గెలుచుకోగలిగింది. ఇప్పుడు దాని కిట్టీలో ఉన్న ఇతర ఎమ్మెల్యేలు కాంగ్రెస్, టీడీపీ నుండి ఫిరాయించినవారే. ఇకనైనా పార్టీ బహిరంగ సభను ఘనంగా నిర్వహించాలన్నారు. కోస్తా ఆంధ్ర నుంచి జనాలను సమీకరించేందుకు తలసాని శ్రీనివాస్ యాదవ్‌తో సహా ఇద్దరు మంత్రులను పార్టీ నియమించింది. ఏపీలోనూ బీఆర్‌ఎస్‌కు చెప్పుకోదగ్గ ప్రాబల్యం ఉందని కేసీఆర్ చూపించాలన్నారు. ఇప్పటికే తోట చంద్రశేఖర్, రావెల కిషోర్ వంటి నేతలు ఆంధ్రా ప్రాంతం నుండి జనాలను సమీకరించే పనిలో ఉన్నారు.
బీజేపీ కూడా ఖమ్మంపై దృష్టి సారించింది. ఖమ్మం భాజపా నేతలతో ఆ పార్టీ వ్యూహకర్త సునీల్ బన్సాల్ ప్రత్యేక సమావేశం నిర్వహించి జిల్లాలో పార్టీని బలోపేతం చేయాలని కోరారు. అలాగే మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాస్‌రెడ్డిని కూడా పార్టీలో చేర్చుకోవాలని చూస్తున్నారు. పొంగులేటి కనీసం ముగ్గురు మాజీ ఎమ్మెల్యేలు, జెడ్పీ మాజీ చీఫ్‌ని బీజేపీలోకి తీసుకునే అవకాశం ఉంది. ఖమ్మంలో ఎలాంటి ప్రణాళిక కనిపించని ఏకైక పార్టీ కాంగ్రెస్ పార్టీ.

Previous articleబీఆర్‌ఎస్‌లో చేరేందుకు కేసీఆర్‌ను కలసిన మరో కాపు నేత ?
Next articleఉదయగిరి టీడీపీ లో బొల్లినేని వర్సెస్ కాకర్ల ?