కేసీఆర్‌ సలహాదారుగా చేరేందుకు సోమేశ్‌ ఉద్యోగం వదిలేస్తారా?

హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు కేంద్రం ఆంధ్రప్రదేశ్ కేడర్‌కు బదిలీ చేసిన సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారి,తెలంగాణ ప్రభుత్వ మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేశ్ కుమార్ గురువారం ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వానికి నివేదించారు. విజయవాడ విమానాశ్రయంలో ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడుతూ ఇక్కడికి వచ్చి రిపోర్టు చేయాలంటూ భారత ప్రభుత్వ ఆదేశాలకు కట్టుబడి ఉన్నామన్నారు. ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి కేఎస్‌ జవహర్‌రెడ్డిని కలిసిన ఆయన తన నివేదికను సమర్పించారు.
అనంతరం సోమేశ్‌కుమార్‌ తాడేపల్లిలోని సీఎం క్యాంపు కార్యాలయానికి వెళ్లి ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిని కలిశారు. గంటపాటు జరిగిన ఈ భేటీలో జగన్ నుంచి ఐఏఎస్ అధికారికి సానుకూల స్పందన రాలేదని తెలుస్తోంది. తన ప్రధాన కార్యదర్శి క్యాడర్‌కు సరిపోయే గౌరవప్రదమైన పదవిని సోమేష్ కోరారని, అయితే ఇటీవలి పునర్వ్యవస్థీకరణ సమయంలో అన్ని సీనియర్ పోస్టులను భర్తీ చేసిన ముఖ్యమంత్రి తనకు ఉన్నత పదవి ఇవ్వడంలో నిస్సహాయతను వ్యక్తం చేశారని వర్గాలు తెలిపాయి.
సోమేశ్ దీర్ఘకాలిక సెలవుపై వెళ్లాలని లేదా సర్వీసు నుంచి స్వచ్ఛంద పదవీ విరమణకు దరఖాస్తు చేసుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిసింది. ఆయన తెలంగాణకు తిరిగి వచ్చి ముఖ్యమంత్రికి ముఖ్య సలహాదారుగా చేరే అవకాశం ఉందని, పట్టణాభివృద్ధి, ఇతర సంబంధిత అంశాలను చూసే అవకాశం ఉందని వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే ఉదయం సోమేశ్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ ప్రభుత్వం అప్పగించే ఏ బాధ్యతనైనా స్వీకరించేందుకు తాను సిద్ధంగా ఉన్నానని చెప్పారు. నాకు ఏ పదవి వచ్చినా పని చేస్తాను అన్నారు.
తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి సలహాదారుగా పనిచేస్తున్నట్లు వచ్చిన వార్తలపై ప్రశ్నించినప్పుడు, ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదని సోమేష్ కుమార్ చెప్పారు.
సోమేశ్‌కుమార్‌ను తెలంగాణకు కేటాయిస్తూ 2016లో సెంట్రల్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ ట్రిబ్యునల్ (క్యాట్) ఇచ్చిన ఉత్తర్వులను తెలంగాణ హైకోర్టు మంగళవారం కొట్టివేసింది.
అదే రోజు భారత ప్రభుత్వ సిబ్బంది శిక్షణా విభాగం (DoPT) తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుండి అతనిని రిలీవ్ చేసి, జనవరి 12 నాటికి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంలో చేరాలని ఆదేశించింది. తెలంగాణ కొత్త ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శిగా శాంతికుమారిని నియమిస్తూ తెలంగాణ ప్రభుత్వం బుధవారం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.

Previous articleవైఎస్సార్సీపీని వీడేందుకు సిద్ధమవుతున్న వసంత ?
Next articleకోమటిరెడ్డి కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉంటారా? బీజేపీలోకి జంప్ అవుతారా?