సోమేశ్ కుమార్ ఉత్తర్వులు ప్రభావం 15 మంది అధికారులపై చూపుతుందా?

సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారి సోమేశ్ కుమార్ మాతృ కేడర్ అయిన ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి వెళ్లాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. 1989 బ్యాచ్ ఐఏఎస్ అధికారి సోమేశ్ కుమార్ 2014లో రాష్ట్ర విభజన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్ కేడర్‌కు కేటాయించబడ్డారు. అయితే సోమేశ్ సెంట్రల్ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ ట్రిబ్యునల్ (క్యాట్) నుండి క్లియరెన్స్ పొందడం ద్వారా తెలంగాణతో కొనసాగారు. తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి కూడా అయ్యారు. అయితే క్యాట్‌ తీర్పుపై తెలంగాణ హైకోర్టులో కేంద్ర ప్రభుత్వం పిటిషన్‌ దాఖలు చేయగా, దానిని కొట్టివేసింది. దీంతో కేంద్ర ప్రభుత్వం సోమేశ్ కుమార్‌ను అతని మాతృ (ఆంధ్రప్రదేశ్) కేడర్‌కు రిపోర్టు చేయాలని ఆదేశించింది.
ఆయన ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు వచ్చే అవకాశం ఉండగా, కేంద్రం ఉత్తర్వులు తమకు కేటాయించకుండా తమకు నచ్చిన రాష్ట్రాల్లో పని చేస్తున్న మరో 15 మంది ఐఏఎస్, ఐపీఎస్ అధికారుల తలలపై కత్తిని పెట్టింది. ఐపీఎస్‌ అధికారుల్లో తెలంగాణ డీజీపీ అంజనీకుమార్‌, అదనపు డీజీ అభిలాష బిస్త్‌, అభిలాష్‌ మహంతి తెలంగాణలో పనిచేస్తుండగా, వారిని మొదట ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు కేటాయించారు.
ఏపీలో తెలంగాణ కేడర్‌కు చెందిన సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారులు మనీష్ కుమార్ సింగ్, అమిత్ గార్గ్, అతుల్ సింగ్ ప్రస్తుతం ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పనిచేస్తున్నారు.ఐఏఎస్‌ కేడర్‌ నుంచి సోమేశ్‌కుమార్‌తోపాటు ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు మొదట కేటాయించిన వాణీప్రసాద్‌, వాకాటి కరుణ, రోనాల్డ్‌ రోజ్‌, ఎం.ప్రశాంతి,కె.ఆమ్రపాలి ప్రస్తుతం తెలంగాణ ప్రభుత్వంలో పనిచేస్తున్నారు. అదే విధంగా తెలంగాణ కేడర్ అధికారులు హరికిరణ్, సృజన, శివశంకర్ ప్రస్తుతం ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంలో పనిచేస్తున్నారు. మరి ఈ అధికారులను అసలు రాష్ట్రానికి తరలించాలని కేంద్రం కూడా ఆదేశాలు జారీ చేస్తుందో లేదో చూడాలి. అలాంటప్పుడు సోమేశ్ కుమార్ తెలంగాణలో రిలీవ్ అయి ఒకటి రెండు రోజుల్లో ఏపీ కేడర్‌లో చేరే అవకాశం ఉన్నందున ఈ అధికారులు కూడా తమ రాష్ట్రానికి వెళ్లాల్సి ఉంటుంది.

Previous articleఆనం బాటలో వసంత?
Next articleవైజాగ్, నరసాపురంలో టీడీపీ-జనసేన యాక్షన్ ప్లాన్!