టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి బీఆర్‌ఎస్‌.. పేరు మార్పు వ్యూహం ఫ్లాప్‌?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ వ్యూహకర్త అనే విషయం అందరికీ తెలిసిందే. అయితే, తన పార్టీ పేరు మార్పుపై సొంత పార్టీ సభ్యులను ఒప్పించడంలో సక్సెస్ అయ్యారా? తాజాగా తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి నుంచి భారత రాష్ట్ర సమితిగా పార్టీ పేరు మారింది. అయితే, కొత్త పేరు మునిగిపోయిందా? అది పార్టీ శ్రేణుల మదిలో కలిసిపోయిందా?
అంతగా లేదు అని తాజా సర్వే చెబుతోంది.పీపుల్స్ పల్స్ అనే ప్రముఖ సంస్థ ఈ సర్వే నిర్వహించింది. తెలంగాణలోని 17 జిల్లాల్లోని 51 మండలాల్లో జనవరి 5 నుంచి 9వ తేదీ వరకు నిర్వహించిన సర్వేలో కనీసం 72 శాతం మంది పార్టీ కార్యకర్తలు, అన్ని స్థాయిల్లోని నాయకులు పార్టీని టీఆర్‌ఎస్‌గా పిలుస్తున్నారు తప్ప బీఆర్‌ఎస్ అని పేర్కొన్నారు. పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తలు కేవలం నాలుగు శాతం మంది మాత్రమే బీఆర్‌ఎస్‌ను ఉపయోగిస్తున్నారు.
మిగిలిన 20 శాతం మంది కార్యకర్తలు, నాయకులు పార్టీని మొదట టీఆర్‌ఎస్‌గా సంబోధించారని,ఆపై తమను తాము చిరునవ్వుతో సరిచేసుకుంటున్నారని సర్వే చెబుతోంది. అప్పుడు వారు దానిని బీఆర్‌ఎస్ గా సూచిస్తారు. పేరు మార్పు ఇంకా ముంచుకొస్తుందని,పార్టీ శ్రేణులు టీఆర్‌ఎస్‌గా పిలుచుకుంటున్నారని సర్వే చెబుతోంది. ఆసక్తికరంగా, 3 శాతం మంది పార్టీ పేరును ప్రస్తావించడానికి కూడా ఇష్టపడరు.
ప్రశ్న ఏమిటంటే, నాయకులు, నమ్మకమైన కార్యకర్తలే కొత్త పేరును స్వీకరించకపోతే, సాధారణ ఓటర్ల పరిస్థితి ఏమిటి? వారు పేరు మార్పును అర్థం చేసుకుంటారా? అయితే పార్టీ గుర్తు మారనంత కాలం గుర్తింపు విషయంలో ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.వారి ఆశావాదం సరైనదని రుజువు అవుతుందా? వేచి చూద్దాం.

Previous articleఅయ్యన్నను ఓడించేందుకు ఇప్పటి నుంచే జగన్ వ్యూహం ?
Next articleవైఎస్సార్సీపీని వీడేందుకు సిద్ధమవుతున్న వసంత ?