వైజాగ్, నరసాపురంలో టీడీపీ-జనసేన యాక్షన్ ప్లాన్!

ఎన్నికలు దగ్గర పడుతుండటంతో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రాజకీయాలు వేడెక్కాయి.టీడీపీ,జనసేన పొత్తు దాదాపు ఖరారైంది. కూటమి రూట్ మ్యాప్ కూడా రూపుదిద్దుకున్నట్లు ఇరు రాజకీయ పార్టీల్లో గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. తాజా సమాచారం ప్రకారం వచ్చే ఎన్నికల్లో జనసేన పార్టీకి విశాఖపట్నం పార్లమెంట్ స్థానాన్ని కేటాయించాలని కోరినట్లు సమాచారం. దానికి టీడీపీ అధినేత ఎన్.చంద్రబాబు నాయుడు కూడా ఆమోదముద్ర వేసినట్లు సమాచారం.
గత కొన్ని ఎన్నికల్లో విశాఖ సీటును టీడీపీ గెలుచుకోలేకపోయింది.2009లో వైజాగ్ పార్లమెంట్ స్థానం నుంచి పురంధేశ్వరి (కాంగ్రెస్) గెలుపొందగా, 2014లో కంభంపాటి హరిబాబు (బీజేపీ), 2019లో ఆ నియోజకవర్గం నుంచి ఎంవీవీ సత్యనారాయణ (వైసీపీ) గెలుపొందారు. 2024లో ఈ నియోజకవర్గం నుంచి టీడీపీ పోటీ చేసినా వైసీపీలోకి సులువుగా జారిపోతుందనే ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. అటువంటి పరిస్థితుల నేపథ్యంలో వైజాగ్ సీటును జనసేనకు వదిలేసి, నరసాపురం నియోజకవర్గాన్ని టీడీపీలో ఉంచుకోవాలని చంద్రబాబు నాయుడు పట్టుబట్టి ఉండవచ్చు.
పవన్ కళ్యాణ్ సోదరుడు నాగబాబు వైజాగ్ నియోజకవర్గం నుండి పోటీ చేసే అవకాశం ఉందని, ఆయనకు ఇక్కడ నుండి మెగా అభిమానుల మద్దతు పెద్ద ఎత్తున ఉంటుందని చర్చ జరుగుతోంది. ఇటీవల చిరంజీవి కూడా వైజాగ్‌లో తన ఇంటిని నిర్మిస్తానని ప్రకటించి, అతని అభిమానుల మనోధైర్యాన్ని పెంచారు. పొత్తులో భాగంగా విశాఖ పార్లమెంటరీ నియోజక వర్గం తమ పార్టీకి మిగులుతుందనే ఊహాగానాలు జనసేనలో ఉన్నాయి.
మరోవైపు నరసాపురం నుంచి వైసీపీ రెబల్ ఎంపీ రఘురామకృష్ణంరాజుకు టీడీపీ టికెట్‌ ఇస్తారనే ప్రచారం జరుగుతోంది. RRR ఇప్పటికే విలేకరుల సమావేశాలలో తన వ్యాఖ్యల ద్వారా చంద్రబాబు నాయుడుకు తన సంఘీభావాన్ని చూపుతోంది.
ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌కు టీడీపీ టికెట్ ఇవ్వడం ద్వారా నరసాపురం నియోజకవర్గంలో వైసీపీ ధాటికి చెక్ పెట్టాలని చంద్రబాబు నాయుడు వ్యూహాత్మకంగా ప్లాన్ చేస్తున్నట్లు చెబుతున్నారు.

Previous articleసోమేశ్ కుమార్ ఉత్తర్వులు ప్రభావం 15 మంది అధికారులపై చూపుతుందా?
Next articleతెలంగాణ తొలి మహిళా సీఎస్‌గా సీనియర్ ఐఏఎస్ !