తెలంగాణ తొలి మహిళా సీఎస్‌గా సీనియర్ ఐఏఎస్ !

తెలంగాణ ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేశ్‌కుమార్‌ను ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు వెళ్లాలని కొద్దిరోజుల క్రితం హైకోర్టు ఆదేశించిన సంగతి తెలిసిందే. గతంలో ఆంధ్రా కేడర్‌ను కేటాయించినందున ఇతర తెలుగు రాష్ట్రాలకు వెళ్లాలని క్యాట్‌ జారీ చేసిన ఉత్తర్వులను కొట్టివేసిన కోర్టు.తెలంగాణ ప్రభుత్వం ప్రత్యామ్నాయం చూసుకోవడం ప్రారంభించి, సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారిణి శాంతి కుమారిని ఆ పదవికి ఎంపిక చేసింది. పెద్ద పోస్టుకు కొందరి పేర్లను పరిశీలిస్తున్నప్పటికీ మహిళా ఐఏఎస్ అధికారిణి ఎంపికైంది.
రాష్ట్ర నూతన ప్రధాన కార్యదర్శిగా శాంతికుమారిని ఎంపిక చేసినట్లు ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం ప్రకటించింది. దీంతో రాష్ట్రానికి తొలి మహిళా ప్రధాన కార్యదర్శి అయ్యారు.కొత్త ప్రధాన కార్యదర్శికి శుభాకాంక్షలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.
శాంతి కుమారి 1989 బ్యాచ్‌కి చెందిన సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారిణి. ఆమె ఎంబీఏ గ్రాడ్యుయేట్ అని, డిగ్రీ కోసం అమెరికాలోని ఓ ప్రతిష్టాత్మక కాలేజీకి వెళ్లినట్లు సమాచారం. ఆమె కెరీర్‌లో ఫారెస్ట్, మెడికల్, స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ వంటి అనేక రంగాల్లో కీలక పదవులు నిర్వహించారు. ఆమె ఇంతకుముందు సిఎంఓలో ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీగా పనిచేశారు. టిఎస్ ఐపాస్‌లో ప్రత్యేక కార్యదర్శిగా కూడా పనిచేశారు.
ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన పథకాలను అమలు చేయడంలో ప్రధాన కార్యదర్శిగా పనిచేసిన సమయంలో సోమేశ్‌కుమార్‌ పాత్ర ఎంతో ఉంది. అతని స్థానంలో శాంతి కుమారి ఎంపికైంది. ఆమె పెద్ద పదవిని ఎలా కలిగి ఉంటుందో వేచి చూడాలి. సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఆమెకు గడ్డు కాలం తప్పదని తెలుస్తోంది. ఆమె 2025 వరకు కొత్త పదవిలో కొనసాగుతారు.

Previous articleవైజాగ్, నరసాపురంలో టీడీపీ-జనసేన యాక్షన్ ప్లాన్!
Next article14 మంది ఎమ్మెల్యేలను వదులుకోవాలని యోచిస్తున్నజగన్ !