పవన్‌కి కౌంటర్ : ఒత్తిడిలో కాపు మంత్రులు!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మారుతున్న రాజకీయ సమీకరణలు కాపు సామాజికవర్గానికి చెందిన అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నేతలను ఇబ్బందికర పరిస్థితుల్లోకి నెట్టాయి.
జనసేన పార్టీ అధ్యక్షుడు పవన్ కళ్యాణ్‌కు అనుకూలంగా కాపు ఓట్ల కన్సాలిడేషన్ జరిగితే అది వచ్చే ఎన్నికల్లో అధికార పార్టీ అవకాశాలపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతుందని వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధిష్టానం గుర్తించినట్లు తెలుస్తోంది.
కాపు ఓట్ల విభజన జరిగే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ, పవన్ కళ్యాణ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు సారథ్యంలోని తెలుగుదేశం పార్టీతో చేతులు కలిపితే, వివిధ కారణాల వల్ల విడిపోయిన కాపు వర్గం వైఎస్సార్‌సీపీకి ఓటేస్తుందన్న గ్యారెంటీ లేదు.
ఆర్థికంగా వెనుకబడిన తరగతుల కోటా కింద ఉద్యోగ, విద్యలో కాపులకు ఐదు శాతం రిజర్వేషన్లు నిరాకరించడం,నామినేటెడ్ పదవుల్లో కాపులను నిర్లక్ష్యం చేయడంతో సమాజానికి, ప్రభుత్వానికి మధ్య కొంత అంతరం ఏర్పడింది. ఈ పరిస్థితుల్లో జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వంలోని కాపు మంత్రులు బొత్స సత్యనారాయణ, అంబటి రాంబాబు, గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌తో పాటు మాజీ మంత్రులు కురసాల కన్నబాబు, పేర్ని నాని, కాపులు జగన్ వెంటే ఉండేలా చూడాలని పార్టీ అధిష్టానం ఒత్తిడిలో ఉంది.
కాపులకు సంప్రదాయ ప్రత్యర్థిగా ఉన్న టీడీపీ కమ్మ పార్టీ అయిన చంద్రబాబు నాయుడుతో చేతులు కలిపి కాపు సామాజిక వర్గానికి ద్రోహం చేశారంటూ ఈ మంత్రులు పవన్ కళ్యాణ్‌పై నిరంతరం దాడి చేస్తున్నారు. ఆదివారం కూడా పవన్, చంద్రబాబు నాయుడు వద్దకు సమావేశానికి వెళ్లిన నిమిషాల వ్యవధిలోనే కాపు మంత్రులు ఇరువురు నేతలపై విరుచుకుపడుతూ వరుస విలేకరుల సమావేశాలు ఏర్పాటు చేశారు.
అదే సమయంలో చంద్రబాబు నాయుడిని నమ్మి ఆయన ట్రాప్‌లో పడవద్దని అభ్యర్థిస్తూ తమ సామాజికవర్గ నేతలతో తీవ్రస్థాయిలో లాబీయింగ్ మొదలుపెట్టారు.
చంద్రబాబు నాయుడిని ముఖ్యమంత్రిని చేయడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న పవన్ కళ్యాణ్ చేతిలో మోసపోవద్దని,కాపులకు రాజకీయ అధికారం తీసుకురావద్దని అంబటి రాంబాబు సోమవారం నాడు కాపు సామాజికవర్గాన్ని అభ్యర్థించారు. కాపు సోదరా, పవన్‌పై నమ్మకం ఉంచి మోసపోవద్దు. దయచేసి చంద్రబాబు నాయుడు పల్లకీని మోయకండి అని అంబటి ట్వీట్ చేశారు.

Previous articleడీఎల్ గేమ్-ప్లాన్ ఏమిటి?
Next articleలోకేష్‌తో గంటా భేటీ: పార్టీ కార్యక్రమాల్లో పెద్దఎత్తున పాల్గొంటానని టీడీపీ నాయకత్వానికి హామీ!