తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసైని మారుస్తారా?

తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్‌ను తెలంగాణ నుంచి మారుస్తారా? ఆమెను వేరే రాష్ట్రానికి మార్చే అవకాశం ఉందని, ఆమె స్థానంలో రాజకీయంగా అనుభవం ఉన్న వ్యక్తిని నియమిస్తారనే ప్రచారం జోరుగా సాగుతోంది. ఆమె కూడా రాష్ట్రం విడిచి వెళ్లేందుకు సుముఖత వ్యక్తం చేసినట్లు సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
తమిళిసై, తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్‌ మధ్య గత కొంతకాలంగా విభేదాలు కొనసాగుతున్నాయి.
తన పర్యటనల్లో గవర్నర్‌కు ఎలాంటి ప్రొటోకాల్‌ పాటించకుండా కేసీఆర్‌ రాజ్‌భన్‌లో ఏర్పాటు చేసిన పలు కార్యక్రమాలను కూడా ఆయన దాటవేశారు. శాసనసభ, మండలిలో గవర్నర్ ఉమ్మడి ప్రసంగం చేసే పద్ధతిని కూడా ఆయన తొలగించారు.
తమిళిసై తన పలు నిర్ణయాలతో కేసీఆర్‌ను వేధించింది. కోవిడ్ సమయంలో, మహమ్మారిని కేసీఆర్ ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తున్న తీరును ఆమె దుయ్యబట్టారు. సామాన్య ప్రజల ఫిర్యాదులను నేరుగా స్వీకరించేందుకు ఆమె
జనతా దర్బార్‌లను కూడా నిర్వహించారు. ఐఐఐటీ బాసర్‌లో ఆందోళన చేస్తున్న విద్యార్థులను పరామర్శించడం ద్వారా కేసీఆర్‌పై ఆమె మరింత ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయడంతోపాటు ఐఐఐటీలో సౌకర్యాలు మెరుగుపర్చడంలో టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వ నిర్లక్ష్యంపై పరోక్షంగా మండిపడ్డారు.
ఇంతలో, పెద్ద పునర్వ్యవస్థీకరణలో పలువురు ఇతర గవర్నర్‌లను మార్చనున్నట్లు నివేదికలు ఉన్నాయి. మహారాష్ట్ర గవర్నర్ భగత్ సింగ్ కోషియారీ తనను బాధ్యతల నుంచి తప్పించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వానికి లేఖ రాశారు.మరికొందరు గవర్నర్ల పదవీ కాలం ముగియనుంది. అలాగే, కేంద్ర ప్రభుత్వంపై కొన్ని అవమానకరమైన వ్యాఖ్యలు చేసిన మేఘాలయ గవర్నర్ సత్యపాల్ మాలిక్‌ను కూడా మార్చవచ్చు.

Previous articleజిఓ 1పై జగన్‌ పునరాలోచన?
Next articleప్రధాని మోదీ హైదరాబాద్ జనవరి 19న వచ్చే అవకాశం!