జిఓ 1పై జగన్‌ పునరాలోచన?

రోడ్లపై రోడ్‌షోలు, బహిరంగ సభలు, సమావేశాలను నిషేధిస్తూ జనవరి 3న జారీ చేసిన వివాదాస్పద ప్రభుత్వ ఉత్తర్వు (జీఓ ఆర్టీ నంబర్ 1)పై వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి రెండో ఆలోచన చేశారా? రాష్ట్ర నీటిపారుదల శాఖ మంత్రి అంబటి రాంబాబు, టూరిజం శాఖ మంత్రి ఆర్‌కే రోజా, పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌ వంటి నేతలు జిఒను రద్దు చేసే ప్రసక్తే లేదని చెబుతున్నప్పటికీ ఇదే అంశంపై పార్టీలో తీవ్రమైన చర్చ సాగుతున్నట్లు సమాచారం.
అయితే, ప్రతిపక్ష పార్టీలను మాత్రమే కాకుండా వివిధ సామాజిక సంస్థలను కూడా కట్టడి చేసేందుకే ఈ జిఓ రూపొందించినట్లు ప్రజల్లో చర్చ జరుగుతున్నందున రానున్న రోజుల్లో అధికార పార్టీకి ఎదురుదెబ్బ తగలవచ్చని నిఘా విభాగం అధికారులు ముఖ్యమంత్రికి తెలియజేసినట్లు సమాచారం.అంతా అయిపోయింది, రాష్ట్రంలో ఎన్నికల సంవత్సరం ప్రారంభమైంది.తెలుగుదేశం, జనసేన వంటి ప్రతిపక్ష పార్టీలే కాదు, ఇతర రాజకీయ పార్టీలు ఏదో ఒక ర్యాలీతో రోడ్లపైకి రావాల్సిందే. రోడ్లపై సభలు, ర్యాలీలు నిర్వహించాలంటే వైఎస్‌ఆర్‌సీ నేతలు కూడా వీధుల్లోకి రావాల్సి వస్తోంది అని ఓ అధికారి తెలిపారు.
పోలీసులు అధికార పక్షానికి అనుమతి ఇచ్చి ప్రతిపక్షాలకు నిరాకరిస్తే ప్రజల్లో తప్పుడు సంకేతాలు వెళతాయి.అదే సమయంలో, మతపరమైన అనేక ఇతర సంస్థలు కూడా ఇరుకైన రోడ్ల గుండా ర్యాలీలు చేయడానికి అనుమతి కోసం దరఖాస్తు చేస్తాయి. పోలీసులు వారికి అనుమతి నిరాకరిస్తే, అది పెద్ద సమస్య అవుతుంది. ఒకవేళ వారు అనుమతి ఇచ్చినా అది కూడా ప్రతిపక్ష పార్టీలను మాత్రమే టార్గెట్ చేయడంతో వివాదాస్పదమవుతుంది’ అని ఆయన అన్నారు. అదే సమయంలో, జగన్ ప్రభుత్వం యొక్క తాజా జిఓపై కేంద్రం కూడా సీరియస్‌గా తీసుకున్నట్లు తెలిసింది.
ఈ జిఓ వల్ల ప్రతిపక్ష పార్టీలకే కాకుండా వివిధ వర్గాల ప్రజలను ఇబ్బందులకు గురిచేస్తుందని బిజెపి నేతలు కేంద్రం దృష్టికి తీసుకెళ్లినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. వివిధ వర్గాల నుండి ప్రతిఘటన ఉన్నందున, ప్రభుత్వం జిఓలో కొన్ని సవరణలు చేసే అవకాశం ఉందని, దానిని పూర్తిగా విరమించుకోకపోతే, రానున్న రోజుల్లో అధికార పార్టీకి ఎదురుదెబ్బ తగలవచ్చని నిఘా విభాగం అధికారులు ముఖ్యమంత్రికి తెలియజేసినట్లు సమాచారం.

Previous articleబీఆర్‌ఎస్‌ను వీడి బీజేపీలో చేరనున్న పొంగులేటి
Next articleతెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసైని మారుస్తారా?