మరోసారి న్యాయవ్యవస్థపై వైఎస్సార్‌సీ నేతల ఎదురు దాడి ?

ఏడాది కాలంగా సంయమనం పాటించిన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వంపై అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు మళ్లీ న్యాయవ్యవస్థను ఎదుర్కోవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. అన్ని కాకపోయినా, వివిధ కేసుల్లో వాదనలు జరుగుతున్న సమయంలో కొందరు న్యాయమూర్తులు చేస్తున్న ఘాటు వ్యాఖ్యలపై వైఎస్సార్‌సీపీ ఉలిక్కిపడింది.
జగన్ ప్రభుత్వం అత్యంత సంయమనం పాటిస్తూనే, ప్రతిపక్ష పార్టీలు తమ రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం ఈ న్యాయమూర్తులు రాజకీయ వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారని ఆ పార్టీ నేతలు ఆరోపిస్తున్నారు.రూ.43 లక్షల వివాదాస్పద పెండింగ్ బిల్లుపై గ్రానైట్ ఫ్యాక్టర్‌కు విద్యుత్ సరఫరాను నిలిపివేసినందుకు జగన్ ప్రభుత్వంపై హైకోర్టు న్యాయమూర్తి న్యాయమూర్తి ఒకరు శనివారం తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు.
పెండింగ్‌లో ఉన్న విద్యుత్‌ బిల్లు కోసం గ్రానైట్‌ ఫ్యాక్టరీకి విద్యుత్‌ కనెక్షన్‌ కట్‌ చేస్తే, ప్రభుత్వానికి వివిధ పనులు చేసిన కాంట్రాక్టర్లకు లక్షల కోట్ల రూపాయల బకాయిలున్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికారాన్ని ఎవరు తొలగించాలి? అని న్యాయమూర్తి ప్రశ్నించారు.ఉద్యోగులకు జీతాలు, పింఛనుదారులకు పింఛన్లు చెల్లించకపోవడం, వివిధ ప్రజాపనులను పూర్తి చేసిన కాంట్రాక్టర్లకు పెండింగ్‌లో ఉన్న బకాయిలను క్లియర్ చేయడంపై అదే న్యాయమూర్తి ప్రభుత్వాన్ని తప్పుబట్టారు.
వారి బకాయిలను క్లియర్ చేయకుండా, ప్రభుత్వం వారిని దొంగలుగా, పిక్ పాకెటర్లుగా మార్చడానికి బలవంతం చేస్తోంది అని న్యాయమూర్తి అన్నారు.
షెడ్యూల్డ్ కులాల అభివృద్ధికి ఉద్దేశించిన నిధులను నవరత్నాల పథకాల అమలుకు ప్రభుత్వం మళ్లించిందని మరో న్యాయమూర్తి విమర్శించారు. కోర్టు ధిక్కారానికి పాల్పడితే చర్యలు తీసుకుంటామని ప్రభుత్వాన్ని హెచ్చరించారు.పెద్ద సంఖ్యలో సలహాదారుల నియామకంపై ప్రభుత్వంపై ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేశారు. మండల రెవెన్యూ అధికారులకు ప్రభుత్వం సలహాదారులను కూడా నియమించవచ్చని న్యాయమూర్తి వ్యంగ్య వ్యాఖ్య చేశారు. ఇలాంటి సందర్భాల్లో ప్రభుత్వ ఆదేశాలను గుడ్డిగా పాటిస్తున్న బ్యూరోక్రాట్లపై హైకోర్టు న్యాయమూర్తులు తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు.
ఈ వ్యాఖ్యలు మీడియాలో బ్యానర్ హెడ్‌లైన్స్‌గా మారాయని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. జగన్ ప్రభుత్వంపై దాడి చేయడానికి తెలుగుదేశం పార్టీ నాయకులు అదే వార్తలను వేగంగా ప్రచారం చేస్తున్నారు. ఈ న్యాయమూర్తులు పూర్తిగా ప్రభుత్వ వ్యతిరేక వైఖరిని అవలంబించడంతో, వైఎస్సార్‌సీ నేతలు ఎదురు దాడి జరపాలని నిర్ణయించుకున్నారు.
న్యాయమూర్తులు తమ రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం స్వార్థ ప్రయోజనాలను ఉపయోగించుకునే అవకాశం ఉన్నందున రాజకీయ వ్యాఖ్యలు చేయడం మానుకోవాలని మాజీ మంత్రి, వైఎస్సార్సీ సీనియర్ ఎమ్మెల్సీ డొక్కా మాణిక్య వరప్రసాద్ కోరారు.
న్యాయవ్యవస్థకు తగిన గౌరవంతో, గౌరవనీయులైన న్యాయమూర్తులు చేసిన వ్యాఖ్యలను రాజకీయ ప్రత్యర్థులు, సంస్థలు, మీడియా యొక్క ఒక విభాగం వారి రాజకీయ ఎజెండాను అందించడానికి ఉపయోగించుకుంటున్నాయి, ఇది సరైన సంకేతం కాదు.మూడు రాజ్యాంగ సంస్థల అధికారాలను విభజించే సన్నటి రేఖను న్యాయస్థానాలు అతిక్రమిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది అని డొక్కా అన్నారు.
వైఎస్‌ఆర్‌సిపి ప్రభుత్వ హయాం గురించి రాజకీయ అంశాలతో కూడిన వ్యాఖ్యలు చేయడం.ఒక సంవత్సరం లేదా ఒకటిన్నర సంవత్సరాలలో మార్పులు జరగడం న్యాయవ్యవస్థకు శుభపరిణామమని ఆయన అన్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజధాని నగరం ఎక్కడ ఉందో తన బంధువులకు చెప్పలేనని ఒక న్యాయమూర్తి వ్యాఖ్యానించినట్లు మీడియాలో ఒక విభాగంలో నివేదించబడింది. ఈ సమస్య సుప్రీంకోర్టులో పెండింగ్‌లో ఉన్న తరుణంలో ఇది ప్రజలకు తప్పుడు సంకేతాలను పంపుతుంది, అని ఆయన అన్నారు.
అటువంటి వ్యాఖ్యలు తీర్పులో భాగమైతే, అప్పీలుకు వెళ్లే హక్కు మాకు ఉంది, అది న్యాయమైనది.కానీ స్వార్థ ప్రయోజనాల ద్వారా నిష్కపటమైన వ్యాఖ్యలు అనవసర ప్రయోజనం పొందుతాయి, అటువంటి పరిస్థితులు సంస్థల సరిహద్దులను దాటుతున్నట్లు కనిపిస్తాయి,అని ఆయన అన్నారు.న్యాయవ్యవస్థ పట్ల రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి అత్యంత గౌరవం ఉందని పేర్కొంటూ, తీర్పులో భాగం కాని రాజకీయ వ్యాఖ్యలు చేయడం మానుకోవాలని ఎమ్మెల్సీ కోర్టులను అభ్యర్థించారు.

Previous articleప్రధాని మోదీ హైదరాబాద్ జనవరి 19న వచ్చే అవకాశం!
Next articleఏపీ లో 20 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో పోటీ చేయనున్న బీఆర్ఎస్?